ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเปลี่ยนโช้ค Sach 330i ตัวไหนไกล้เคียงของติดรถครับ  (อ่าน 1182 ครั้ง)

OreO

• แฟนพันธุ์แท้
ตอนนี้ของเดิม Sach Performance สีแดง เริ่มไปแล้ว มีรุ่นไหนใช้กับสปริงเดิมแล้วไกล้เคียงของเดิมครับไม่อยากซื้อทั้งชุดครับ หรือที่ไหนมีแยกขายหน้าหลังบ้างครับ

ooooatooo

• บุคคลในตำนาน
    • http://www.clube46.com
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตอนนี้ของเดิม Sach Performance สีแดง เริ่มไปแล้ว มีรุ่นไหนใช้กับสปริงเดิมแล้วไกล้เคียงของเดิมครับไม่อยากซื้อทั้งชุดครับ หรือที่ไหนมีแยกขายหน้าหลังบ้างครับ

ถ้าระยะสั้นเอาไปอัดน้ำมันใหม่ใช้ได้ครับ แต่ผมว่าไม่น่าจะเกินปี(อยู่ที่การใช้งาน) ก็คงกลับบ้านเก่าอีก ค่าอัดข้างละ 1 พันโดยประมาณ จะเอาแข็งแค่ไหนสั่งไปเลย

แต่ถ้าเอาแบบใช้งานทนๆก็ซื้อโช๊คแต่งเลยครับ หนักใจเรื่องราคานิดหน่อย แต่ใช้ยาวครับ ราคามีตั้งแต่ 1.5 หมื่นขึ้นไป แล้วแต่รุ่น แล้วแต่ยี่ห้อครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ของ sachs ที่จำได้จะเป็น supertouring แล้วก็มา avantage แล้วก็มา performance

แบบนี้ถ้า performace สีแดง ไม่มีให้เบิกแยก avantage ก็น่าจะเอามาใช้ไปก่อนได้

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ทราบเหมือนกันครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

koobe

• แฟนพันธุ์แท้
  • มิตรภาพ สำคัญ ยิ่งกว่าเงิน
    • http://www.thailandoffroad.com/jeep/
 แนะนำให้ซ่อม อัดน้ำมันกึ่งแก๊สใหม่ (ถ้าต้องการแบบเหมือนเดิม) ค่าซ่อมถอดใส่ด้วยครับต้นละ500/4ต้น 2000บาท ราคานี้เท่ากันหมดรับประกัน1ปี แต่รถผมอีกคันโช๊ค DC5ทำมาใช้2ปีกว่าแล้วก็ยังโอเคอยู่ครับ ชื่อร้าน พรเทพโช๊คอัพ อยู่แถวแยกศรีฯอุดมสุข ทำดีและประหยัดเลยอยากมาแนะนำ แผนที่ตามลิ้งนี้เลยครับไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
มิตรภาพ ที่เกิดขึ้น  บนเส้นทาง ธุรกิจ
ย่อมดีกว่า
ธุรกิจ     ที่เกิดขึ้น บนเส้นทาง มิตรภาพ