ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟน้ำมันเครื่องกระพริบรัวๆ  (อ่าน 1834 ครั้ง)

taitarcom

• แฟนพันธุ์แท้
  • ต้าร์ครับ ^^"
    • -
ไฟน้ำมันเครื่องกระพริบรัวๆ
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 08:35:36 »
สวัสดีครับ N42มีอาการไฟน้ำมันเครื่องโชว์สีแดงกระพริบแบบในคลิปเลยครับ เช็คน้ำมันเครื่องก็ปรกติ เครื่องเดินนิ่งปรกติ

ใครพอมีประสบการณ์บ้างครับ

ลิ้งคลิปกดตามนี้ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

itongx

• No one is perfect!!
Re: ไฟน้ำมันเครื่องกระพริบรัวๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 08:48:00 »
sensor แรงดันเสียเสียครับ บางทีก็เปนแอร์ได้เพราะของผมขึ้นแบบนี้กลายเปนว่าแอรแรงดันเกิน
"ต้อง ครับ"

taitarcom

• -
Re: ไฟน้ำมันเครื่องกระพริบรัวๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 08:57:38 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
sensor แรงดันเสียเสียครับ บางทีก็เปนแอร์ได้เพราะของผมขึ้นแบบนี้กลายเปนว่าแอรแรงดันเกิน
ขอบคุณมากๆครับ พอทราบค่าใช้จ่ายคร่าวๆไหมครับ

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

itongx

• No one is perfect!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 10:35:06 »
sensor ไม่กี่พันบาทครับ
"ต้อง ครับ"

taitarcom

• -
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 12:23:17 »
อัพเดทล่าสุดแก้ไขหายเรียบร้อย เปลี่ยนสวิทช์น้ำมันเครื่อง อะไหล่แงะเอาตามเครื่องเซียงกง

แว่วๆว่าเบิกใหม่ 400-500 บาท ครับ