ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการร้อนแล้วหอบครับ m43  (อ่าน 1735 ครั้ง)

kombig

• บุคคลในตำนาน
สอบถามอาการร้อนแล้วหอบครับ m43
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 10:03:42 »
สอบถามอาการร้อนแล้วหอบครับ m43

เวลารถติดๆเครื่องร้อนนานๆจะเกิดอาการหอบ แต่ถ้าวิ่งทางยาวๆไม่เป็น เป็นเฉพาะติดๆช้าๆ จอดอยู่กับที่จะหอบ
[/size]สิ่งที่ได้ลองเปลี่ยน  ปั๊มติก แอร์แมสมือสอง  02 sensorมือสอง เช็นเชอร แครงชารฟ  เซ็นเซอร์ แคมชารฟ  วาวดิซ่าเปลี่ยนใหม่ ยางวงกลมสีส้มตรงท่อ ร่วม ไอดี  เช็คท่ออากาศไม่มีรั่วเลยครับ หัวเทียนใหม่ เหลือหัวฉีดยังไม่ได้ลองล้าง แล้วก็ มอเตอร์เดินเบาครับ แต่เอามอเตอร์เดินเบาออกมาดูสะอาดดีมากครับหอบเฉพาะตอนจอดรถติดช้าๆ เวลาจอดรถติอากาศดร้อนๆเข้าเกียร์ d เหยียบเบรคจะเห็นได้ชัด

aeeh

• คนคุ้นเคย
Re: สอบถามอาการร้อนแล้วหอบครับ m43
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 13:07:37 »
ต้องรื้อท่อยางขึ้นมาดูให้หมดค่ะ จับเปลี่ยนใหม่หมด ท่อลมหัวฉีดด้วย
ต้องดูให้เห็นกับตาค่ะ รถไม่เคยเปลี่ยนเลยป่านนี้แข็งหมดแล้ว

ตอนประกอบจะให้ดีใส่เหล็กรัดท่อด้วยค่ะ

ดุ๊กดิ๊ก

• ขาประจำ
Re: สอบถามอาการร้อนแล้วหอบครับ m43
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 09:55:14 »
มอเตอร์เดินเบายังมีปะเก็นอยู่มั้ยครับ รึแตกไปรึเปล่า ผมเป็นอาการนี้ ปรากฏว่าช่างไม่ได้ใส่ประเก็นครงมอเตอร์เดินเบามาครับ เลยใช้กาวปะเก็นแทนก็หายครับ

kombig

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 10:32:14 »
ปะเก็นไม่มีอยู่แล้วครับ ไล่เชคท่อไม่มีรั่วเลยครับ

kombig

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 10:32:50 »
เดี่ยวต้องไปหาปะเก็นมาใส่ละครับ ::cry4::