ผู้เขียน หัวข้อ: e46 325i มีวิธีทำให้พวงมาลัยมันเบาได้ไหมครับ หรือวิธีดัดแปลงเป็นแร็คไฟฟ้า ที่ทำได้  (อ่าน 3161 ครั้ง)

[email protected]

• คนคุ้นเคย
พวงมาลัยมันรู้สึกหนัก จนปวดไหล่ ปวดเมื่อยหน้าอก มีวิธีดัดแปลงเป็นแร็คไฟฟ้า หรือวิธีอื่นใดที่ทำให้เบาคล่องตัวกว่าปกติ ของ e46 325i กันบ้างไหมครับ

praphol

• แฟนพันธุ์แท้
ลองปรับดูหรือยังครับ

teateesubphi

• ขาประจำ
    • http://www.facebook.com/skincaremalls
ปรับให้เบา ได้ด้วยหรอครับ ผู้รู้บอกหน่อยครับ:)
BMW E46 323ia 2001
Line🆔: teateesubphi

phuritat

• ขาประจำ

LEK 3116

• แฟนพันธุ์แท้
ร้านตั้งศูนย์ทั่วไปทำได้ ใช่ไหมครับ
อย่าให้ความผิดพลาด มาปิดโอกาสการเรียนรู้

ball_beatles

• ขาประจำ
พอปรับได้อยู่ครับ มีหลักการปรับ ต้องให้ช่างbm โดยตรงครับ เค้าจะรู้หลัก ขันเข้าให้สุดแล้วคลายออกประมาณกี่องศา คลายได้ไม่เกินกี่องศา แล้วทดลองขับ แต่กรณีนี้สว่นน้อยครับ ที่จะเกิดปัญหาที่แร็ค ปกติbmพวงมาลัยจะหนักอยู่แล้วนะครับ ผมก็เคยคิดว่ารถผมมีปัญหาอยู่ตอนซื้อมาใหม่ๆ แต่พอผมได้ลองขับe90ป้ายแดง ผมก็รู้ได้ทันทีเลยว่าbmเค้าตั้งใจให้หนักครับในความเร็วสูง การขับมันมั่นใจจริงๆครับ ความนิ่งของพวงมาลัย