ผู้เขียน หัวข้อ: แย่แล้วครับ ถอดแบะพิงหลังไม่ได้ครับ  (อ่าน 1593 ครั้ง)

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
แบะหนังหลังเอาออกได้แล้ว แต่เบาะพิงหน่ะสิครับเอาไม่ออกครับ มีขั้นตอนยังไงครับ เอาทาเปลี่ยนลำโพงที่ zeer rungsit หน่ะครับ

bank4s

• ขาประจำ
Re: แย่แล้วครับ ถอดแบะพิงหลังไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 11:51:51 »
555 ช่างถอดไม่ออก ผมดึงออกเองเลย ช่างคงมือเบากลัวรถผมพัง เลยไม่กล้างดึงแรง

green tea

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M54 330IA
Re: แย่แล้วครับ ถอดแบะพิงหลังไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 20:39:17 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แบะหนังหลังเอาออกได้แล้ว แต่เบาะพิงหน่ะสิครับเอาไม่ออกครับ มีขั้นตอนยังไงครับ เอาทาเปลี่ยนลำโพงที่ zeer rungsit หน่ะครับ

แบะหนังถอดไม่ได้ครับถ้าเบาะหลังอ่ะง่ายนิดเดียว 555

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 23:43:54 »
ถ้าเปลี่ยนลำโพงอย่างเดียว ของผมไม่ต้องรื้อเบาะครับ แงะตะแกรงครอบลำโพงออกจากด้านบนได้เลย :D
ถ้าจะถอดเบาะจริงๆต้องออกแรงนิดนึง เบาะนั่งให้ดึงขอบเบาะขึ้นเพดาน พอหลุดแล้วก็เลื่อนออก
ส่วนเบาะพิงหลังให้ดึงขอบเบาะตรงมุมบนไปด้านหน้ารถ พอหลุดแล้วจะมีขอเกี่ยวอยู่ด้านบนและมีสลักเสียบอยู่ตรงมุมพื้นด้านล่าง ให้ยกขึ้นบนเพดานเล็กน้อยให้สลักหลุดก็ออกแล้วครับ O0
เฉาก๊วย

bank4s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 06:11:49 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าเปลี่ยนลำโพงอย่างเดียว ของผมไม่ต้องรื้อเบาะครับ แงะตะแกรงครอบลำโพงออกจากด้านบนได้เลย :D
ถ้าจะถอดเบาะจริงๆต้องออกแรงนิดนึง เบาะนั่งให้ดึงขอบเบาะขึ้นเพดาน พอหลุดแล้วก็เลื่อนออก
ส่วนเบาะพิงหลังให้ดึงขอบเบาะตรงมุมบนไปด้านหน้ารถ พอหลุดแล้วจะมีขอเกี่ยวอยู่ด้านบนและมีสลักเสียบอยู่ตรงมุมพื้นด้านล่าง ให้ยกขึ้นบนเพดานเล็กน้อยให้สลักหลุดก็ออกแล้วครับ O0

ถูกครับ ไอ้เด็กมือใหม่มันดันถอดออก ช่างจริงยังไม่มาครับ ก็เลยได้เห็นอะไรมากมาย เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูครับ