ผู้เขียน หัวข้อ: หรือว่าจะต้องไปคบกับคอยโอเวอร์สถานเดียว  (อ่าน 1684 ครั้ง)

Casanova

• มือใหม่หัดขับ
  • *
 ลองมาทุกสูตรแล้วครับ ล้อ 19" ใส่โช้ค Koni กับ สปริง Koni มั้ยไม่ค่อยจะเตี้ยเท่าไหร่ ตัดสปริงก็เคยละเตี้ยแต่ทรงตัวลำบากจะลงคูท่าเดียว เลยเปลี่ยนมาจับ Bil เหลือง + H&R เตี้ยน้อย มันก็ยังไม่โดน เร็วๆนี้ไปจัด H&R เตี้ยมากมา มันก็ยังแค่เกือบจะอมยาง เพื่อนผมบอกว่าไปจัดคอยโอเวอร์ของ KW มาเลยอมถึงขอบแม๊กเลย คงจะเป็นคำตอบสุดท้ายแน่เลย
เลยอยากถามว่ามีใครใส่คอยโอเวอร์ยี่ห้ออื่นหรือเปล่าครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

ป.ล.รถผมรีดซุ้มเรียบร้อยแล้วครับ โหลดเตี้ยได้ถึงล้อแม๊กได้เลย

simple

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
Re: หรือว่าจะต้องไปคบกับคอยโอเวอร์สถานเดียว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 02:56:10 »
ผมใช้ TEIN SS + EDFC น่ะครับ
กับล้อขอบ 19  ค่อนข้างประทับใจมากครับ.

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • แฟนพันธุ์แท้
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
Re: หรือว่าจะต้องไปคบกับคอยโอเวอร์สถานเดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 07:57:56 »
รถเตี้ยมากๆ เวลาขับทางไม่ค่อยเรียบ ไม่ขูดไต้ท้องหรือครับ

สำหรับผม หมดสิทธิ์โหลด ใช้ โคนี่ แต่กับสปิงเดิมเท่านั้น

งั้นเข้าบ้านไม่ได้ ;D

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:32:08 »
ยุคนี้อยากเตี้ย ต้องคอย์ลโอเวอร์ช็อค เท่านั้นละครับ แบบสปริงโหลดอย่างไงก็ไม่่สุดหรอกครับ ต้องมีหน้าทิ่มหลังโด่งอยู่ทุกค่ายละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 11:12:40 »
จะเตี้ยกันไปถึงไหนครับพี่น้อง. ทีสาวๆแล้วชอบสูงโปร่งกันแนอะ ไม่มีใครชอบสาวเตี้ยมากกันซักคน. ของผมชอบธรรมดา ถูกเงิน ดูแลง่าย ใช้งานสะดวก