ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่อง สวิทช์กระจกข้างครับ  (อ่าน 1528 ครั้ง)

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46 323IA Normally
รถผมรุ่น 323ia ตาตกครับ รถเดิมๆไม่มีการตกแต่งอันใดเลยครับ

ก่อนหน้านี้ใช้งานได้ตามปกติ แต่หลังจากถอดลำโพงคู่หน้าไปซ่อมและกลับมาประกอบเหมือนเดิม

มีอาการตามมาดังนี้ครับ (รุ่นผมพับกระจกข้างไม่ได้ครับ)

- เลื่อนสวิทช์ด้านซ้าย ปรับข้างซ้ายได้ตามปกติครับ
- เลือนสวิทช์ด้านขวา ปรับด้านขวาไม่ได้ เข้าเกียร์ถอยหลัง กระจกด้านซ้ายไม่ปรับลงให้ แต่กลับปรับด้านซ้ายได้ทั้งที่เลื่อนสวิทช์ด้านขวา

พี่ๆท่านใดเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับรบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: รบกวนสอบถามเรื่อง สวิทช์กระจกข้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 09:09:44 »
ลองถอดสวิทช์กระจอออกมาดูอีกรอบดีกว่าครับ แล้วลองประกอบเข้าไปใหม่ ถ้าไม่หายลองดูตามสายไฟ ว่ามีตรงไหนขาดหรืออะไรก็ตามที่ทำให้มันช๊อดได้นะครับ ลองไร่เบื้องตนดูก่อนครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: รบกวนสอบถามเรื่อง สวิทช์กระจกข้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 09:10:10 »
ดูขั้วสายก่อนเลยครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46 323IA Normally
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 09:35:50 »
ขอบคุณพี่ Rut กับพี่ Krisada511 มากครับ

วันนี้ทดลองถอดขั่วสวิทช์มาถอดเสียบหลายรอบก็ยังอาการมีเดิมอยู่ครับ

ไม่แน่ใจว่าต้องถอดรื้อตัวสวิทช์มาดูหรือป่าวครับ