ผู้เขียน หัวข้อ: ถามครับว่าสตาร์ทรถเมื่อเครื่องเย็น รอบจะสวิง กระพือเป็นเพราะสาเหตุใดครับ  (อ่าน 2593 ครั้ง)

นพสิทธิ์

• ขาประจำ
ส่วนมากจะเป็นตอนเช้า หรือจอดรถจนเครื่องเย็นแล้วมาสตาร์ท รอบเครื่องจะสวิง กระพือๆๆ ประมาณ 1นาทีแล้ว รอบเครื่องก็จะนิ่งตลอด
ขับรถออกไปก็ปกติดี ไม่มีอาการอีกเลย เป็นเฉพาะตอนสตาร์เท่านั้น เพื่อนๆพอจะคาดเดาได้ว่าเป็นอะไรได้บ้างครับ ขอบคุณมากครับ

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ส่วนมากจะเป็นตอนเช้า หรือจอดรถจนเครื่องเย็นแล้วมาสตาร์ท รอบเครื่องจะสวิง กระพือๆๆ ประมาณ 1นาทีแล้ว รอบเครื่องก็จะนิ่งตลอด
ขับรถออกไปก็ปกติดี ไม่มีอาการอีกเลย เป็นเฉพาะตอนสตาร์เท่านั้น เพื่อนๆพอจะคาดเดาได้ว่าเป็นอะไรได้บ้างครับ ขอบคุณมากครับ
เปลี่ยนกรองอากศบ้างยังครับ ^-^
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
อาการเดียวกันครับ เป็นเฉพาะตอนเช้าสตาร์ท ครั้งแรก 323ise ครับ O0

ขับได้ตามปกติไม่มีปัญหาอะไร แต่ทำให้จิตตกครับ ???
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Tornaero

• แฟนพันธุ์แท้
ถ้าเป็นรถน้ำมัน อาจเกิดจาก

แอร์แมสสกปรก ถอดมาล้างด้วยน้ำยาทำความสะอาดก็หาย
โนสรั่ว อันนี้ใช้ชุดซ่อมโนส
o2 sensor เสีย ต้องหาซื้อมาเปลี่ยน

ถ้าเป็นช่วงสั้นๆก็ช่างมันเถอครับ เปลืองตัง

namo

เป็นเหมือนผมเลย แอร์แมส กรองเบนซิน วาล์วกักแรงดันน้ำมัน ตามคำแนะนำ
ยังไม่มีเวลาเช็คเลย ลองดูครับ

นายสมพงค์ คำเนตร

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
อาจเป็นที่วาล์วไซโคลนก็ได้นะครับ

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
ที่เคยเจอมาเป็นที่กรองเบนซิล และ กรองไซโคลนคับ อย่างอื่นรอผู้รู้มาช่วยแชร์