ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะหาซื้อเครื่องมือครับ  (อ่าน 1892 ครั้ง)

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • แฟนพันธุ์แท้
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
อยากจะหาซื้อเครื่องมือครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 16:34:35 »
อยากจะได้เครื่องมือชุดเล็กๆ พอที่จะถอดโน่นถอดนี่ได้ เอาแบบครบๆ ใครเคยซื้อที่ไหนราคาอย่างไร ช่วยแนะนำทีครับ

OaTt

Re: อยากจะหาซื้อเครื่องมือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 16:39:48 »
หมายถึงเครื่องมือที่อยู่ในฝาท้ายรึเปล่าครับ ? ถ้าใช่ลองดูที่ bmsociety มีคนขายอยู่ 1000 ครบชุดครับ

mr.oldman

• อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
Re: อยากจะหาซื้อเครื่องมือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 17:07:34 »
ไม่ใช่เครื่อมือทีฝาท้ายครับ

เครื่องมือที่ใช้ในการซ่อมรถ ถอดโน่นถอดนี่ครับ

อยากได้ครบชุดเล็ก ยี่ห้อดีๆสักหน่อย

เมื่อวันก่อน ไปถอดหัวโช๊คหลัง ให้ร้านปะยางถอด

ใช้เบอร์ 16 ถอด  ใช้เวลาไม่ถึงสองนาที โดนไป 100 บาท

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 17:29:03 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่ใช่เครื่อมือทีฝาท้ายครับ

เครื่องมือที่ใช้ในการซ่อมรถ ถอดโน่นถอดนี่ครับ

อยากได้ครบชุดเล็ก ยี่ห้อดีๆสักหน่อย

เมื่อวันก่อน ไปถอดหัวโช๊คหลัง ให้ร้านปะยางถอด

ใช้เบอร์ 16 ถอด  ใช้เวลาไม่ถึงสองนาที โดนไป 100 บาท
  คลองถม วรจักรเลยพี่ ทนาย มีหลายราคาครับ ตามยี่ห้อพี่เลือกเอาเลย ตั้งแต่ 1000- ถึง 3-4000 ครับ เกรด จีน เยอรมัน อเมกา มีครบครับ :-X
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Arin2000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 19:50:10 »
ชุดเครื่องมือ Koche ตามไปที่นี่เลยคับพี่ทนาย ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ผมก็ใช้ชุดนี้อยู่ ราคาถูกกว่าคลองถม รื้อได้แทบทั้งคัน ทนใช้ได้เลย แต่ถ้าไม่ติดเรื่องงบ แนะนำของ King Tony ครับ

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 21:17:30 »
แบบนี้เลยพี่                                                                                                                                           ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mr.oldman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 21:18:39 »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้สั่งเลย

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 23:01:08 »
เครื่องมือเลือกยี่ห้อหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะทำเรื่องเล็กเป็นเรื่องใหญ่ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

vanbree

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 17:00:37 »
ชุดเครื่องมือ Koche ตามไปที่นี่เลยคับพี่ทนาย ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ผมก็ใช้ชุดนี้อยู่ ราคาถูกกว่าคลองถม รื้อได้แทบทั้งคัน ทนใช้ได้เลย แต่ถ้าไม่ติดเรื่องงบ แนะนำของ King Tony ครับ

เรียนถามครับ ว่าบล็อคถอดหัวเทียนเบอร์ 16 ที่ให้มายาวพอที่จะใช้เปลี่ยนของเครื่อง e46 ได้หรือเปล่าครับ

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 17:28:45 »
king tony ครับ ตรงข้ามวัดพระพิเรนทร์คลองถมครับ
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 17:31:56 »

เรียนถามครับ ว่าบล็อคถอดหัวเทียนเบอร์ 16 ที่ให้มายาวพอที่จะใช้เปลี่ยนของเครื่อง e46 ได้หรือเปล่าครับ

ไม่เคยใช้ชุดนี้ครับ แต่มั่นใจว่ายาวพอแน่นอนครับ เพราะมีต้ามต่อให้ สองชิ้น สั้นกับยาว ตัวยาวก็ยาวเกือบฟุตน่ะครับ ยังไงก็ยาวพอครับ

vanbree

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 15:04:27 »
ขอบคุณคุณ kosit_w ครับ

mr.oldman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 18:21:05 »
king tony ครับ ตรงข้ามวัดพระพิเรนทร์คลองถมครับ

แหม รู้ช้าไปนิด เมื่อสองวันก่อนไปวรจักร์ ก็ไปจอดรถที่วัด