ผู้เขียน หัวข้อ: ปรกติเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์กันนี่ทั้งระบบหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1727 ครั้ง)

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
แค่เปลี่ยนถ่ายธรรมดา หรือ ทั้งระบบใน(ทอคเกียร์) แล้วเคยผสมยี่ห้อกันใหมระหว่างน้ำมันเกียร์ต่างยี่ห้อ :-\
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ผมถ่ายแบบเปลี่ยนกลอง(เปิดอ่างเกียร์)ถ้าจะเอาในทอคออกคงต้องยกเกียร์ละครับ แต่บางคันทอคก็เก็บนำ้มันไม่อยู่นะครับ เคยเจออยู่เหมือนกัน

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมถ่ายแบบเปลี่ยนกลอง(เปิดอ่างเกียร์)ถ้าจะเอาในทอคออกคงต้องยกเกียร์ละครับ แต่บางคันทอคก็เก็บนำ้มันไม่อยู่นะครับ เคยเจออยู่เหมือนกัน
แล้วคุณรุจผสมต่างยี่ห้อใหม ตั้งแต่ถ่ายออก (เคยเอาในทอคออกยัง) :-[
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แล้วคุณรุจผสมต่างยี่ห้อใหม ตั้งแต่ถ่ายออก (เคยเอาในทอคออกยัง) :-[

ไม่เคยเอามาผสมกันครับ ส่วนทอคไม่เคยถอดครับ เพราะต้องยกเกียร์ แต่เคยฟัดชิ้งไปทีนึงไม่รู้ว่ามันสามารถเอาในทอคออกมาได้หรือเปล่าว..

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ผมล้างทั้งระบบ น้ำมันมันเก่าออก ที่พี่สุเมธ ครับ นิ่มนวลดีถึงทุกวันนี้  1.8 ปี  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
ผมก็ถ่ายแบบธรรมดาครับ เปิดอ่างเปลี่ยนกรอง ประเก็น แต่จะข้ามยี่ห้อหรือเปล่าไม่ทราบนะครับ เพราะเปลี่ยนในศูนย์บริการเอา (ที่ว่าข้ามหรือเปล่า เพราะดูบิล พอมาเช็คพาร์ทแล้วเลขของผมไม่เหมือนคนอื่นเขา)

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

jsonn

• แฟนพันธุ์แท้
ผมก็ถ่ายแบบธรรมดาครับ เปิดอ่างเปลี่ยนกรอง ประเก็น แต่จะข้ามยี่ห้อหรือเปล่าไม่ทราบนะครับ เพราะเปลี่ยนในศูนย์บริการเอา (ที่ว่าข้ามหรือเปล่า เพราะดูบิล พอมาเช็คพาร์ทแล้วเลขของผมไม่เหมือนคนอื่นเขา)
ตัวปะเก็นจำเป็นต้องเปลี่ยนไหมครับ คือเคยถอดเปลี่ยนกรองของซีตรอง ซื้อปะเก็นมาแล้ว แต่ไม่กล้าแกะปะเก็นเก่าออก มันแนบสนิทดีมากๆ จนคิดถ้าแกะออกแล้วเอาอันใหม่ใส่ไปน่าจะรั่วแน่ๆ เลยเปลี่ยนไปแค่กรอง แล้วก้อ ประกอบกลับเหมือนเดิม ไม่อยากซื้อมาทิ้งไว้เฉยๆครับ

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
ของผมเปลี่ยนใหม่เลยครับ รวมถึงน็อตอ่างด้วยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
ควรเปลี่ยนปะเก็นพร้อมกรองทุกครั้งนะครับ เอาว่าอย่างน้อยการเปลี่ยนปะเก็นใหม่ก็เพิ่มความมั่นใจน้ำมันเกียร์ไม่ซึมก็น่าจะดีกว่าครับ
 :D :D :D