ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนปั้มเบรคสีแดงจานเบรคโตๆนอกจากสวยแล้วได้สมรรถนะเพิ่มขึ้นจากของเดิมไหม  (อ่าน 1662 ครั้ง)

Foto_323

• แฟนพันธุ์แท้
    • www.wishphotomania.com
เปลี่ยนปั้มเบรคสีแดงจานเบรคโตๆนอกจากสวยแล้วได้สมรรถนะเพิ่มขึ้นจากของเดิมไหมครับ
.
ยี่ห้อ Brembo รุ่นไหนที่เหมะสมกับ E46 เราครับที่แบบว่าไม่แพงเวอร์ทั้งถ้าเปลี่ยนทั้งสี่ล้อ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน >>>ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เปลี่ยนปั้มเบรคสีแดงจานเบรคโตๆนอกจากสวยแล้วได้สมรรถนะเพิ่มขึ้นจากของเดิมไหมครับ
.
ยี่ห้อ Brembo รุ่นไหนที่เหมะสมกับ E46 เราครับที่แบบว่าไม่แพงเวอร์ทั้งถ้าเปลี่ยนทั้งสี่ล้อ
เห็นหลายท่านเปลี่ยนก็บอกดีนะ เพราะหน้าสัมพัสมันใหญ่ขึ้น  แต่ถ้ารถแรงจริงๆๆต้องเปลี่ยนชุดหม้อปั้มเบรคด้วยครับ แต่แค่จานกับผ้าก็เหลือๆๆแล้วละ  O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Foto_323

เห็นมันสวยดีอยากเปลี่ยนมั้งต้องซื้อรุ่นอะไรที่เหมาะกะ e46 เราครับราคาเท่าไหร่ครับผม...
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน >>>ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Fortis

• Read Only
เอาตรงรุ่น เบิกใหม่ 4 พอร์ท ที่ toon จานพร้อมปั้ม 70000 ครับ เฉพาะคู่หน้่าครับ O0

Fortis

• Read Only
หากเอาเบรมโบ มาลงใน e46 เห็นมี cayene 6 port f50 4 port ครับ  :-X

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
ถามเพิ่มเติมถ้าเราขยายแต่จานเบรค แบบใหญ่ขึ้นสวยขึ้นแล้วใช้ พอตเบรคเดิมจะเป็นไรไหมครับ

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถามเพิ่มเติมถ้าเราขยายแต่จานเบรค แบบใหญ่ขึ้นสวยขึ้นแล้วใช้ พอตเบรคเดิมจะเป็นไรไหมครับ

พอตเบรคเดิมจะใส่กับจานใหญ่สุดได้แค่ 320 ครับ ถ้าจานใหญ่กว่านี้ใส่พอตเบรคเดิมไม่ได้ครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ใหญ่กว่า ลูกสูบเยอะกว่า ก็ย่อมจับได้ดีกว่าครับ เพราะ มาจากหน้าสัมผัสของตัวจานที่เยอะกว่า ลูกสูบที่มากกว่าทำให้กดผ้าเบรคได้เสมอกันมากกว่า รถก็จะสามารถหยุดได้เร็วกว่าจานเล็กๆ ลูกสูบน้อยครับ

แต่ส่วนตัวนะครับ
ผมว่าไม่จำเป็นครับ ถ้าแรงม้าไม่ได้ทำมามากมายอะไร แบบ 200 แรงup เอาจานขนาดเดิม ผ้าเกรดทนความร้อนได้มากขึ้น ก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ

แต่ถ้าเอาเรื่องความสวยงาม ก็อีกเรื่องครับ อันนี้ผมก็ยอมรับว่าใส่แล้วหล่อมากมาย แต่จะคุ้มกับค่าตัวประมาณ 250000 หน้าหลังหรือเปล่า อันนี้ก็แล้วความชอบครับ

ส่วนสี ถ้าเป็น BREMBO ผมกลับชอบสีทองนะครับ ผมว่าดูหล่อดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 01:32:37 โดย tom46 »

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Foto_323

ขอบคุณมากครับพี่ต้อม...เห็นราคาแล้วทำให้ความอยากหายไปเยอะเลยครับผม :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 12:21:24 โดย Foto_323 »

Angel_dimple

• ขาประจำ
เคยอ่านคอลัมน์ในนิตยสารรถ เขาบอกว่าการอัพเกรดระบบเบรคอาจจะทำให้อันตรายเพิ่มขึ้นได้หากทำไม่ถูกต้อง หลักการคือหน้า-หลังต้องสัมพันธ์กัน ไม่เช่นนั้นเวลาเบรคแรงๆ การกระจายแรงเบรคแตกต่างกัน อาจทำให้รถเสียการทรงตัวได้ครับ ลองศึกษาให้ดีก่อนจะทำนะครับ  :-X