ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง P' kwan47 เรื่องเบาะไฟฟ้าแล้ว Air bag Show นะครับ  (อ่าน 1667 ครั้ง)

Harn

• ขาประจำ
  ข้อความเก่านะครับ
คุณ Harn ของผมเอาของคันเก่าตาตกซึ่งเป็นเบาะไฟ้ฟ้ามาใส่ แล้วต่อสายตรงกับแบตเตอรี่เลย เพราะหาช่างทำไม่ได้ ปรากฎว่าแอร์แบคโชว์ตั้งแต่บัดนั้น อู่อยู่ที่ใหนครับ ผมจะมาหาคุณในทันใด รถปัจจุบันซื้อหัวตัดมาสวมครับ เป็นเบาะกำมะหยี่ ไม่มีปรับไฟฟ้า นึกว่าเอาบุญ เถอะน่า..

..............
ต่อได้ครับพี่  ไฟแอร์เบคมันโชว์ เพราะเซ็นเซอร์ Belt tension นะครับ  สงสัยตัวเก่ามันเสียไปแล้วนะครับ  ถ้าตัวเดิมยังดีอยู่ก็ใช้เช็นเซอร์ตัวเดิมกับสายชุดเดินนะครับ  แต่ต้องให้ช่างเค้ารีเซตแอร์เบ็คด้วยนะครับ

......  ผมก็ไม่ค่อยได้ทำหรอกครับ ชุดนี้ เห็นมีโพสอยู่ว่าช่าง บางคนซ่อมได้เซ็นเซอร์ตัวนี้ ครับ

เผอิน ผมอยู่ดินแดน ไกลด้วยครับ ทางใต้ จ.สตูล  O0

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2012, 20:30:11 โดย Harn »

kwan47

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ถึง P' kwan47 เรื่องเบาะไฟฟ้าแล้ว Air bag Show นะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 20:48:24 »
ขอบคุณมากครับ จะลองดูครับ ว่างๆจะขับรถมาสตูลให้ลองนะครับ