ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าขี้ฟ้องมาอีกแล้ว โชว์ 2ดวง  (อ่าน 2014 ครั้ง)

Pongsakda T.

• แฟนพันธุ์แท้
  • จริงใจ ไม่ร่ำรวย ไม่โกงใคร ไม่ขอใครกิน
Re: เจ้าขี้ฟ้องมาอีกแล้ว โชว์ 2ดวง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 21:52:52 »
ใช่ครับ เซฟรถเซฟคน 555 พี่ตาลจะไปวันไหนสกิดบ้างนะพี่ ไปด้วย 555
พี่เชนมีสายรุ่นใหม่  รถผมดันรุ่นเก่า
Delivery Shop
086-8101600 เอก

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
Re: เจ้าขี้ฟ้องมาอีกแล้ว โชว์ 2ดวง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 22:21:39 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ใช่ครับ เซฟรถเซฟคน 555 พี่ตาลจะไปวันไหนสกิดบ้างนะพี่ ไปด้วย 555
พี่เชนมีสายรุ่นใหม่  รถผมดันรุ่นเก่า
อาทิตย์นี้เจอกันครับ
 O:-) O:-) O:-)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

oody bm330

• แฟนพันธุ์แท้
  • Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 22:31:04 »
เดี๋ยวดูถ้าว่างจะแวะไปใส่สาย aux ครับ ""ชูสองนิ้ว::

Kumphanart

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 23:55:24 »
แม่นเลยครับ ตอนสั่งรอบแรก ก็คิดว่าดูดีแล้วนะ  บังเอิญไปเห็นผู้ขาย rating ไม่ค่อยดี เลยเปลี่ยนเจ้า  เท่านั้นแหละครับ งานเข้า มาถึงปลั๊กสีฟ้า

รอบสองสั่งใหม่มาทีละเส้นครับ ได้สีเทามา 1 เส้น กำลังรออีก 1 เส้น

วิธีการเช็คของผม บังเอิญผมมี อินฟาเรด เทอร์โมมิเตอร์ครับ  ขับมาทำงาน ถึงที่ทำงานปุ๊ป เอา เทอร์โมมิเตอร์ยิงไปที่จานเบรกครับ อาศัยหลักที่ว่า ข้างไหนเสีย แสดงว่า พัลส์หาย ecu จะคิดว่าล้อีกข้างวิ่งเร็วกว่า เบรกจะจับล้อนั้นมากกว่า (ล้อวิ่งเร็วไม่เสียนะครับ) จานเบรกข้างที่เย็นกว่า คือข้างที่เสีย  ไม่ทราบว่าลอจิกนี้ใช้ได้หรือไม่นะครับ  แต่อาการก็หายไป 1 วันแล้วครับ  กำลังรอดูอยู่  แต่ว่าสายมันแตกลายงาทั้ง 2 เส้น ก็เลยกะว่าเปลี่ยนมันทั้งคู่ดีกว่า

ผมสั่งมาราคาอยู่ประมาณ 700-800 บาท ต่อเส้นครับ  ถ้าใครอยากได้รุ่นตายก ปลั๊กสีฟ้า ผมขายให้ได้นะครับ  ขาดทุนกำไร นิดหน่อยไม่เป็นไร ไม่ได้ทำเป็นอาชีพ แต่ประกันใจ 7 วันแล้วกันครับ