ผู้เขียน หัวข้อ: บทสรุป มีตติ้ง GT1 (รูปอยู่ที่ห้องอวดรูปนะครับ)  (อ่าน 6228 ครั้ง)

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ท่านใดมีที่มือจับเปิดฝาท้ายบ้างครับ ของผมมันเริ่มร้าวตรงน๊อตทั้ง 2 ข้างแล้วครับ
เปิดปิดฝาท้ายทีไรก็กลัวจะหลุดติดมือมาทุกทีเลยครับ  O0
ร้าวแทบทุกคันของผมเอาแผ่นอลูตัดเสริม แล้วเทปกาวสองหน้าแบบแรงยึดสูงติดช่วยรับแรง พอใช้ได้ครับ :))
ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวเอาไปทำมั่งดีกว่า  ;)

ทำเสร็จแล้วเอามาโชว์บ้างนะครับ คุณนพ ผมก้อเป็นครับ O0

29_FEB_s3.46

• บุคคลทั่วไป
ขอบอกว่า ที่ CDC สาวๆเยอะมาก  >:D ^-^ :D

สงสัยต้องใส่แว่นดําแบบคุณมาร์คแล้ว...เอาไว้ปกปิดสายตาเวลามองสาวๆ เพราะมันเยอะจิงๆ

:))    :))    :))    :))

;D ;D ;D ;D ;D ;D O0

nuiba

• DeliGolf
ถ้าไม่ติดอะไรจะไปร่วมด้วยครับ ไม่มีโอกาสซักที  ;)

PiekPoon

• Golffy 323ise Grey Color
พรุ่งนี้แล้วนะครับจะได้เจอกัน...พี่ๆท่านใดที่ใช้โปรแกรม  DIS กะ SSS เก่งๆถ้าพอจะมีเวลาว่าง...ช่วยมาแนะนําน้องๆหน่อยนะครับ..ในอนาคตคนในคลับจะได้มี GT1 ไว้ตรวจสอบปัญหากันเองได้..ไม่ต้องเสียตังค์เข้า 0 หรืออู่นอกในการแก้ปัญหาเบื้องต้น อันนี้เป็นแนวทางที่พี่ปลัดเค้าว่าไว้นะครับ

:-X    :-X    :-X   :-X

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
จะไปกันยังครับ ตอนนี้อยู่สายสี่แล้วครับ พอดีแวะมาคุยกับพี่สุเมธสะหน่อย ไม่ได้เข้ามาสะนาน :D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

กำลังออกไปล้างรถครับ กำลังดูอยุ่ฝนจะตกมั๊ย มีทั้งแดดและเมฆฝน  :-\

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
มีใครใกล้ถึงมังยังครับ >:D

ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

PiekPoon

เพิ่งแซะหัวขึ้นมาจากหมอน..เด๋วรีบบึ่งงงไปเลยครับ...

O0    O0    O0    O0

Awirut

tonbabu

เพิ่งถึงค๊าบบ มาตอนกลางวัน งง  >:(

ถ้ากลางคืนจะพอจำได้  >:D

แต่ รถติดอย่างที่พี่ Rut บอกจริงๆค๊าบบ :-\

oon_resist

ทำงานอะไม่งั้นไปด้วย  :'( :'( :'(

PiekPoon

หลังจากใช้งานบอร์ดนี้มา 4เดือน ในที่สุดก็ได้เจอสมาชิกหลายๆท่านตัวเป็นๆซะที รถของเพื่อนๆพี่ๆ สวยๆทั้งนั้นเยย..เห็นแล้วน้ำลายไหล ขอบคุณพี่ขวัญนะครับที่ทําให้เกิดมีทติ้งเล็กๆครั้งนี้และทําให้ผมใช้งานเจ้า GT1 นี้เป็นจนได้(แม้จะมั่วๆเอาจนได้ก็ตามยังเหลืออีกหลายอย่างที่ต้องศึกษา)และที่ขาดไม่ได้คือขอบคุณพี่สมชายที่มาช่วยให้ความรู้ในการใช้โปรแกรม เพื่อใช้งานเจ้า GT1 มากๆครับ   สุดท้ายนี้ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกทุกท่านนะครับ

:-X    :-X    :-X    :-X

tonbabu

หลังจากใช้งานบอร์ดนี้มา 4เดือน ในที่สุดก็ได้เจอสมาชิกหลายๆท่านตัวเป็นๆซะที รถของเพื่อนๆพี่ๆ สวยๆทั้งนั้นเยย..เห็นแล้วน้ำลายไหล ขอบคุณพี่ขวัญนะครับที่ทําให้เกิดมีทติ้งเล็กๆครั้งนี้และทําให้ผมใช้งานเจ้า GT1 นี้เป็นจนได้(แม้จะมั่วๆเอาจนได้ก็ตามยังเหลืออีกหลายอย่างที่ต้องศึกษา)และที่ขาดไม่ได้คือขอบคุณพี่สมชายที่มาช่วยให้ความรู้ในการใช้โปรแกรม เพื่อใช้งานเจ้า GT1 มากๆครับ   สุดท้ายนี้ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกทุกท่านนะครับ

+1 คับ ดีใจที่ได้เจอเพื่อนๆ พี่ เช่นกันคับ ขากลับว่าจะลองใช้เกียร์สปอต หลังจากมีคนแนะนำ แต่ฝนดันตก เลยไม่กล้าใช้เลย O0

;) ;) ;) ;)

Awirut

ผมจะเอารูปลงให้ดูตั้งแต่เมื่อคืนแต่ เข้า web ไม่ได้ไม่รู้เป็นที่อะไร นั้งรอจนหลับไปเลย เช้ามาก็ยังเข้าไม่ได้ เลยมาลองเข้าที่มือถือผ่าน 3G ดันเข้าได้สะงั้น ไม่รู้มันเป็นที่อะไร เดียว Net ใช้ได้เมื่อไหรจะเอารูปลงให้นะครับ
 :( :( :(

ส่วนคราวหน้าผมว่าหาที่ใหม่ดีกว่าครับ ผมเห็นทุกคนใจไม่ค่อยอยู่กับ GT1 สักเท่าไหร รวมถึงผมด้วย เพราะหญิงเยอะเกินไปครับ เลยไม่เหมาะกับการเรียน GT1 สักเท่าไหรนะครับ...หญิงเยอะแต่ก็แอบชอบนะครับ555
 >:D >:D >:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2012, 07:03:49 โดย Rut »

Awirut

ลงรูปให้แล้วนะครับ อยู่ที่ห้องอวดรูปครับ :-*

chaky

yeah yeah เข้าe46thailand ได้แล้วววว
ยินดีที่ได้รู้ พี่ๆ เพื่อน ที่ไป มี๊ตติ้งทุกท่านครับ

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

kwan47

Re: บทสรุป มีตติ้ง GT1 (รูปอยู่ที่ห้องอวดรูปนะครับ)
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 17:30:05 »
หลังจากใช้เวลามา 2 เสาร์ ขอแรงเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมามีตติ้ง แชร์ความรู้ การติดตั้ง เครื่องมืออีเลคทรอนิคการอ่านค่าความผิดปกติของรถยนต์ BMW E46 ที่ผ่านมา นับว่าสำเร็จพอสมควร ได้รับความเห็นใจ ความเชื่อมั่น และกำลังใจจากเพื่อนๆสมาชิกที่มาพบปะและที่เป็นกำลังใจอยู่หน้ามอนิเตอร์ นับว่าแต่นี้ไป เราคงมีเครื่องมือวัดที่พอจะเป็นแนวทางในการบำรุงและดูและรักษารถได้ในระดับหนึ่ง ซึ่งทุกท่านคงไม่ได้หวังว่าจะไปซ่อมแก้ไขได้เองเลย เพียงแต่จะเป็นแนวทางในการใช้ดุลยพินิจก่อนที่จะเข้าไปให้ศูนย์บริการตรวจซ่อมและให้อู่นอกฟันหัวแบะเพียงเท่านั้นเอง น้องๆที่ไปร่วมมีตติ้งกันคงไม่รู้ลึกว่า จริงๆแล้ว โปรแกรมตัวนี้มีลูกเล่นภาษาไทยที่สามารถจะติดตั้งออฟชั่นได้หลายแบบ เช่น เซ็ตไฟเลี้ยวให้กระพริบเร็วขึ้น ,วิ่ง40กม.ชม.ประตูล๊อคเอง,ใส่เกียร์ถอยหลังแล้วกระจกมองข้างพลิกส่องด้านล่าง,ตั้งออโตระบบแอร์ความเย็นให้จำค่าสุดท้าย เป็นต้น ทุกท่านมัวแต่มองสาวๆกัน แต่ไม่เป็นไรแค่นี้ก็คุ้มค่า คุณปัญญา นิรันต์กุล ยังแอบมาเคียงๆมันทำอะไรกันว่ะ เด่นที่สุดเห็นจะเป็นคุณพี่สมชายที่อุตสาห์หิ้วโน๊ตบุ๊คส่วนตัวมาบรรยายเลยที่เดียวแต่ว่าสถานที่ไม่อำนวย คุณมิสเตอร์โอนแมน ทนายคนยากผู้ใจดีก็ยังพาคุณภรรยาคนสวยมาร่วมแจมด้วย เป็นที่ตกใจของพนักงานเสริฟร้านสตาร์บัค แม้แต่ชมรมคนรักรถมอไซด์ดูคาตี้ที่มานัดมีตติ้งกันด้วยข้างๆยังแอบเคือง น้องสมาชิกที่จำได้บ้าง จำไม่ได้บ้างก็ยกมือ(ไหว้)ทักทายเป็นอย่างดี (ไม่รู้ว่ารู้ได้งัยว่าเป็นปลัดขวัญ)ยังเสียดายอยู่นิดก็เพียงแต่วันนั้นมาคนสุดท้ายสุดเพราะบังเอิญรถที่มาด้วยเสียอยู่หน้าฟาร์มโชคชัย ใกล้ๆหน้าเซียร์รังสิต และไม่ได้ขับE46มาเซ็ตด้วย เอาแต่ E60 มา ต้องขอโทษด้วย(ข้าพเจ้าสมควรตายพันครั้ง แต่ครั้งนี้ขอไว้ก่อนนะครับ) ครั้งนี้ที่ผมสังเกตุเห็นได้ ถึงจะจับต้องไม่ได้ คือ มิตรภาพของน้องๆที่มีให้กัน แม้เวลาจะไม่มาก แต่รู้สึกว่ามันเอิบอิ่มและพองโตอยู่ในหัวใจ อย่างสุดจะประมาณ หลักฐานทั้งหมดอธิบายไม่ได้ แต่ขอให้ดูภาพถ่ายที่น้องรุจ ช่างภาพประจำเวป(ตำแหน่งนี้ มันมาจากบุคลิกและความสามารถล้วนๆ)โพสลงเถอะครับ ทุกน้ำใจและคำพูด คำตอบของน้องๆทุกคนจะตรึงตรา  ปลัดขวัญ ทุกคราไป ตราบเท่าที่เวป E46 ไม่ล่มสลายนะครับ ขอบคุณ ขอบคุณจริงๆ (E46 Club สังคมแห่งมิตรภาพและการแบ่งปัน) เจอกันใหม่ คราวหน้า นะครับ จะบังคับให้ สมาชิกเด่นๆมาให้ได้ เช่น ยิ้มบางแสน , กฤษดา บรม33 bank4s และเปิดตัว สมาชิกที่ชนะประมูลไฟฉาย nuttyconga (สิงห์เหนือ ณ ลำพูน) มาให้ได้ ..จากกันไป เพื่อมาพบกันใหม่ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2012, 18:59:51 โดย kwan47 »

Awirut

Re: บทสรุป มีตติ้ง GT1 (รูปอยู่ที่ห้องอวดรูปนะครับ)
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 17:38:09 »
ถ้ารอบหน้ามี ผมจะตั้งใจเรียนครับ รอบที่แล้วมองหญิงมากไปหน่อยนะครับ ขอบคุณพี่ปลัดขวัญมากๆครับที่จัดงานในครั้งนี้ ขอบคุณจริงๆครับ
 :-X :-X :-X

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 18:44:04 »
ยินดีครับ ถ้าสะดวก   :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2012, 09:32:30 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 01:58:43 »
มันส์มาก ไว้พรุ่งนี้ศึกษาต่อ  :-*

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน