ผู้เขียน หัวข้อ: DIY วงแหวนครอบเรือนไมล์ Black Chrome  (อ่าน 7773 ครั้ง)

ArmArm

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: DIY วงแหวนครอบเรือนไมล์ Black Chrome
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 11, 2020, 12:32:28 »
Good ::dance::

Panta

• คนคุ้นเคย
Re: DIY วงแหวนครอบเรือนไมล์ Black Chrome
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 15, 2020, 16:43:18 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตัวนี้ล่ะครับ ที่จะหัก หาอะไหล่ยากด้วยครับ ต้องระวังมากๆถ้าหักไปแล้ว เซ็ตค่าอะไรไม่ได้เลย ต้องหารือคนเคยถอด นะครับ เดวเสียของ คนถอดครั้งแรกมักจะหัก ด้วยความที่เป็นพลาสติกของบีเอ็ม และเป็นเขี้ยวเท่าไม้จิ้มฟัน ที่ทนความร้อนภายในเรือนไมล์มาหลายปี จึงกรอบ พอมีแรงอะไรไปง้างนิดเดียว จึงจำใจต้องหัก ต้องระวังสุดๆๆเป็นห่วงมาก
เพิ่งเห็นกระทู้นี้ ผมพังไปเรียบร้อย และแก้ไขเรียบร้อย ง่ายๆ ใช้งานได้เหมือนเดิมครับ