ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาล้อ Hamann หาซื้อหรือสั่งที่ไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 2086 ครั้ง)

ORGAN

• บุคคลทั่วไป
ตามหัวเลยครับ ผมใช้ Hamann PG2 18" ฝาหายไปล้อนึงไม่ทราบว่าหาซื้อหรือสั่งที่ไหนได้บ้างครับ ของแท้ครับ ของเทียมก็ได้ 60mm. แต่ในใจอยากได้แท้ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนขายบ้างราคาเท่าไหร่??

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ฝาล้อ Hamann หาซื้อหรือสั่งที่ไหนได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 20:25:32 »
ลองดูที่ bmapo ดูครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

pargaye46

• มนุษย์ปกติธรรมดาในมุมสงบ
  • คนคุ้นเคย
Re: ฝาล้อ Hamann หาซื้อหรือสั่งที่ไหนได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 23:05:13 »
หายากมากครับร้านที่ขายฝาล้อ Hamann จนท้อหล่ะครับ ล้อผม่หายไป 1 ฝา ไปซื้อมาตามเวป ฝาละ 100 บาทแต่ไม่สวยเหมือนของแท้ เพราะมันมีปีกแค่่  2  ชั้น ถ้าไม่ซีเรียสว่าจะต้องใส่ของแท้หล่ะก็ใส่ได้ แต่ถ้าซีเรียสว่าจะต้องเป็นของแท้ เท่านั้นต้องหาต่อไปครับ ผมนี่ถอด เก็บไว้เลยครับเพราะที่ถอดนี่มันเป็นของแท้ กลัวหายหรือหลุดอีก เพราะได้ข่าวมาว่ามีโจรหรือพวกมือบอนต้องการแงะไปขาย ผมเลยต้องใส่ของถูกแทนดูมันทะแม่ง ๆ ครับ แต่พอกล้อมแกล้มไปครับ

ORGAN

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 01:50:34 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
หายากมากครับร้านที่ขายฝาล้อ Hamann จนท้อหล่ะครับ ล้อผม่หายไป 1 ฝา ไปซื้อมาตามเวป ฝาละ 100 บาทแต่ไม่สวยเหมือนของแท้ เพราะมันมีปีกแค่่  2  ชั้น ถ้าไม่ซีเรียสว่าจะต้องใส่ของแท้หล่ะก็ใส่ได้ แต่ถ้าซีเรียสว่าจะต้องเป็นของแท้ เท่านั้นต้องหาต่อไปครับ ผมนี่ถอด เก็บไว้เลยครับเพราะที่ถอดนี่มันเป็นของแท้ กลัวหายหรือหลุดอีก เพราะได้ข่าวมาว่ามีโจรหรือพวกมือบอนต้องการแงะไปขาย ผมเลยต้องใส่ของถูกแทนดูมันทะแม่ง ๆ ครับ แต่พอกล้อมแกล้มไปครับ
พอจะมีพิกัดบ้างมั้ยครับของปลอมก็ได้ จะได้เก็บของแท้ไว้ชักกลัวๆเหมือนกันครับ เมื่อก่อนผมใช้ accord ใส่ lenso ก็โดนงัดไปครับ Hamann นี่เสียวเลย

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2016, 16:08:10 »
 ""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว:: ""ชูสองนิ้ว::
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 15:26:12 »
ผมซื้อที่ ก.เจริญยนต์ กล้วยน้ำไท  ของแท้ ฝาละ  1,200 บาท  ( 4-5 ปีแล้ว )
ถ้าแบบสติกเกอร์ ( ไม่เหมือน ) ตามนี้

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 11:15:32 »
ฝาแท้ ราคา แพงได้ใจ
หาฝาเทียบ ใส่ ก็ไม่น่าเกลียด
ถ้างบถึง ๆ จัดของแท้ เลยครับ   ""ชูสองนิ้ว::   ""ชูสองนิ้ว:: 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์