ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาขับกลางคืนมีไอน้ำเกาะที่กระจกหน้ารถ  (อ่าน 3185 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
ปัญหาขับกลางคืนมีไอน้ำเกาะที่กระจกหน้ารถ อาจเพราะอากาศเย็น แต่มันแปลกที่เกาะมันเกาะมากขึ้นเรื่อยๆ จนต้องเปิดที่ปัดน้ำฝนปัดออกไม่งั้นมองทางไม่ชัดเลย สงสัยว่าอาการแบบนี้เกิดจากกระจกที่เคลมประกันมา หรือเป็นที่แอร์เราครับ ช่วยชี้แจงแถลงไขที อิอิ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: ปัญหาขับกลางคืนมีไอน้ำเกาะที่กระจกหน้ารถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 16:42:13 »
ได้ไปเปิดแอร์เป่ากระจกหน้าหรือเปล่าวครับ O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

KcKc

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ปัญหาขับกลางคืนมีไอน้ำเกาะที่กระจกหน้ารถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 16:44:32 »
เคยเป็น.......
ลิ้นปากเปิด ปิดทางลมทางขึ้นช่องบนไม่สนิท
อาจจะมี สิ่งของตกลงไปขวางลิ้นปากบานผับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 18:41:40 »
ปกติครับ ต้องปรับอากาศภายในให้เท่ากับภายนอก หรือ เปิดหน้าต่างบ้าง  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Inin FLoWeR StOn€

• ขาประจำ
  • •• I LoVe "KhUn-nGeN" ••
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 18:54:24 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ได้ไปเปิดแอร์เป่ากระจกหน้าหรือเปล่าวครับ O:-)
ของนินก็เป็นมองแทบไม่เห็นถนน สายตาก็ไม่ดี..หาวิธีอยู่นาน..สรุปคือลองปิดแอร์ตัวบนตรงเป่ากระจก..หายเลยคะ ;)) ^-^

I LoVe..." KhUn-nGeN "

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 19:16:27 »
ของคุณยิ้มคือ เกินขึ้นที่ด้านนอก กระจก  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Crazy_Hours

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 20:00:10 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ปัญหาขับกลางคืนมีไอน้ำเกาะที่กระจกหน้ารถ อาจเพราะอากาศเย็น แต่มันแปลกที่เกาะมันเกาะมากขึ้นเรื่อยๆ จนต้องเปิดที่ปัดน้ำฝนปัดออกไม่งั้นมองทางไม่ชัดเลย สงสัยว่าอาการแบบนี้เกิดจากกระจกที่เคลมประกันมา หรือเป็นที่แอร์เราครับ ช่วยชี้แจงแถลงไขที อิอิ

ปิดช่องแอร์ที่เป่ากระจกหน้าครับ ไอน้ำเกาะด้านนอกกระจกเพราะอากาศภายในรถเย็นกว่าภายนอกทำให้เกิดไอน้าครับ ถ้ายังไม่หายแสดงว่าช่องด้านบนเปิดค้างอยู่

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 21:28:02 »
จำได้แล้วว่าทำไมช่องด้านบนมันไม่ปิด สงสัยหลานเอาของเล่นไปยัดไว้ที่หน้ารถ ผมเอามันออกไม่ได้เลยครับ ตอนนี้ของเล่นยังหลุดเข้าไปคาอยู่ในช่องตรงหน้ารถใกล้ๆ กระจกอะครับ คงเพราะอันนี้แน่ๆ แล้วจะเอาออกยังไงดีหว่า

:'(

แล้วปิดแอร์ตัวบน คือตัวไหนครับ กดปุ่มไหน จะลองทำดูก่อน

ผมลองเอามือไปคลำดูใกล้ๆ กระจกมันมีลมแอร์ออกมาเยอะมากครับ เย็นเจี๊ยบเลย

:o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2012, 21:30:41 โดย ยิ้มบางแสน »
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 21:54:46 »
จำได้แล้วว่าทำไมช่องด้านบนมันไม่ปิด สงสัยหลานเอาของเล่นไปยัดไว้ที่หน้ารถ ผมเอามันออกไม่ได้เลยครับ ตอนนี้ของเล่นยังหลุดเข้าไปคาอยู่ในช่องตรงหน้ารถใกล้ๆ กระจกอะครับ คงเพราะอันนี้แน่ๆ แล้วจะเอาออกยังไงดีหว่า

:'(

แล้วปิดแอร์ตัวบน คือตัวไหนครับ กดปุ่มไหน จะลองทำดูก่อน

ผมลองเอามือไปคลำดูใกล้ๆ กระจกมันมีลมแอร์ออกมาเยอะมากครับ เย็นเจี๊ยบเลย

:o

ปุ่มด้านซ้ายมือที่มีปุ่ม 3 แถวเรียงกันแนวตั้งนะครับ ปุ่มที่มีลูกศรชี้ขึ้นบนนะครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

praphol

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 19:11:45 »
อาการของความเย็นเกินไป ถ้าตัด Heater ออกหรือ Heater ตันอาการนี้เลยครับ ควบคุมไม่ได้เย็นจะเป็นฝ้าครับ

itongx

• No one is perfect!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 20:01:30 »
ใช่ครับถ้าตัด heater ออกเป็นทันทีพอต่อคือก็หานไม่เป็นฝ้าเลย อกอย่างรถผมเปนอาการแบยนี้ก่อนคอมแอร์จะพังด้วยไม่รู้เกียกันตรงไหน  ???
"ต้อง ครับ"

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 20:04:07 »
รถผมไม่ได้ตัดอะไรออกเลยนะครับ หรือผมกดปุ่มอะไรผิดไป แหะๆ

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 20:29:31 »
กดปุ่มด้านซ้ายตัวกลาง ให้มันเป่าเข้าตัวอย่างเดียว พอช่วยได้เยอะครับ

praphol

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:31:11 »
รถผมไม่ได้ตัดอะไรออกเลยนะครับ หรือผมกดปุ่มอะไรผิดไป แหะๆ
Heater อาจจะตันก็ได้นะครับลองดูอีกที ผมเคยโดนมาแล้วครับ

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 22:32:42 »
แล้วเราจะเช็ค heater ได้ยังไงอ่ะครับ ว่ายังทำงานได้อยู่  :-*
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 22:51:19 »
ด้านซ้ายสุด กดปุ่มกลาง กับ ปุ่มล่างครับ ถ้าไม่หายก็ดีขึ้นเยอะ

ไม่หาย แต่เท่ห์

:)) :)) :))

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 23:47:27 »
--

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 23:47:51 »
--