ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ดีดี Central Lock ไม่ทำงาน  (อ่าน 2239 ครั้ง)

basecoms

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
อยู่ดีดี Central Lock ไม่ทำงาน
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 17:16:32 »
คำถาม : 1.อยู่ดีดี Central Lock ไม่ทำงาน เป็นเพราะอะไร...?
            2. สามารถแก้ไขโดยวิธีการใดบ้าง เบื้องต้น..?        

ข้อมูลเบื้องต้น  - กุญแจสามารถกดล็อกได้ปกติ
                    -Central Lock ไม่ทำงาน ทั้งหมด(ประตู4บาน+ท้าย+ฝามัน)

ด้านล่างนี้เป็นรูปแทน จากเว็บไซต์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
BMW E46, M43
หลายคนไปไม่ถึงความฝัน มิใช่เพราะเขาอ่อนด้อยกว่าคนอื่น ... แต่เพราะหลายคน ทิ้งความอดทนไว้กลางทาง ต่างหาก.

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
Re: อยู่ดีดี Central Lock ไม่ทำงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 17:25:30 »
ถ้าไม่มีระบบเครื่องเสียงหรืออุปกรณ์ที่ได้รับความเสียหายจาการถอดขั้วแบตเตอรรี่ ก็ลองถอดขั้วดูครับ(อันนี้ผมไม่มีประสบการณ์โดยตรงน่ะครับแต่เคยเป็นตอนที่จอดไว้แล้วแบตหมดเกลี้ยงเหลือแค่ไฟอ่อนๆ) ยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

basecoms

• **
Re: อยู่ดีดี Central Lock ไม่ทำงาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 12:58:16 »
อ้างจาก: "inin"
ถ้าไม่มีระบบเครื่องเสียงหรืออุปกรณ์ที่ได้รับความเสียหายจาการถอดขั้วแบตเตอรรี่ ก็ลองถอดขั้วดูครับ(อันนี้ผมไม่มีประสบการณ์โดยตรงน่ะครับแต่เคยเป็นตอนที่จอดไว้แล้วแบตหมดเกลี้ยงเหลือแค่ไฟอ่อนๆ) ยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

ขอบคุณมากครับ จะลองถอดทิ้งไว้สักคืนนึงครับ...   :pray  :pray  :pray
หลายคนไปไม่ถึงความฝัน มิใช่เพราะเขาอ่อนด้อยกว่าคนอื่น ... แต่เพราะหลายคน ทิ้งความอดทนไว้กลางทาง ต่างหาก.

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 15:12:20 »
อ้างจาก: "basecoms"
อ้างจาก: "inin"

ขอบคุณมากครับ จะลองถอดทิ้งไว้สักคืนนึงครับ...   :pray  :pray  :pray
ลายเซ็นดีมากเลยครับ ผมชอบมากให้กำลังใจดีเยี่ยม
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

basecoms

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 00:27:57 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อ้างจาก: basecoms
อ้างจาก: inin

ขอบคุณมากครับ จะลองถอดทิ้งไว้สักคืนนึงครับ...   <!-- s:pray -->:pray<!-- s:pray -->  <!-- s:pray -->:pray<!-- s:pray -->  <!-- s:pray -->:pray<!-- s:pray -->
ลายเซ็นดีมากเลยครับ ผมชอบมากให้กำลังใจดีเยี่ยม
ขอบคุณครับ  ผมก็เก็บไว้เตือนตัวเองเช่นเดียวกันครับ...

Aroon_320ci

• บุคคลในตำนาน
  • E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 10:59:09 »
ถ้ายังไม่หายลองดูกล่อง GM5 ใต้แผงฟิวส์ ตรงที่เก็บของอาจเสีย (ในเว็บนี้มีสมาชิคซ่อมได้)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

basecoms

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 14:27:16 »
ถ้ายังไม่หายลองดูกล่อง GM5 ใต้แผงฟิวส์ ตรงที่เก็บของอาจเสีย (ในเว็บนี้มีสมาชิคซ่อมได้)
วันอาทิตย์นี้ จะลองแกะๆดูครับ ได้ความยังไง จะมาแจ้งอีกครั้งครับ
ขอบคุณครับ   ;) ;) ;)