ผู้เขียน หัวข้อ: *** ถามจริงๆครับ ที่เลือก BMW มาจากบุคลิกคุณ เป็นคนใจร้อน ว่องไว ใช่ไหมครับ ***  (อ่าน 4070 ครั้ง)

KcKc

• แฟนพันธุ์แท้
BMW

Smart Guy

chaky

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ใจร้อนไหม = ใช่ โดยเฉพาะการใช้เงิน
ว่องไวไหม = ใช่ โดยเฉพาะเมื่อเล่นเกม

แต่ซื้อ E46 เพราะอยากได้รถที่มันแตกต่างบ้าง

:))

ขอต้อนรับการกลับมาครับคุณยิ้ม... หายไปซะนาน....  เพื่อนๆสมาชิกเป็นห่วงกันมากเลยครับ... ;) ;) ;)

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอต้อนรับการกลับมาครับคุณยิ้ม... หายไปซะนาน....  เพื่อนๆสมาชิกเป็นห่วงกันมากเลยครับ... ;) ;) ;)

เวลาที่หายไป ส่วนใหญ่ใช้ไปกับการนอนครับ แหะๆ

ขอบคุณครับผม
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
ขอขยายความนิดนึง "​ แรงแบบผู้ดี " เนี่ย มันมักจะมีในรถยุโรป แรงม้าไม่ค่อยเยอะ ใช้เครื่องยนต์แบบไม่มีการอัดอากาศ หรือใช้ Supercharger แบบเกรียว

ถ้าใครเคยขับพวก 2JZ-GTE 7175 ใน A31 , RB25DET หรือแม้กระทั่ง RB26DETT ใน E36 , ER34 , BNR32 เนี่ย จะรู้ได้เลยว่ารถพวกนี้แรงแบบ " เมื่อย , เหนื่อย " คนขับต้องคอยควบคุมให้มันอยู่ในมือตลอดเวลา แถมบางทีก็กระโชกโฮกฮาก

กลับกัน พวก MB , BMW , Audi เนี่ย จะแรงแบบนิ่ง ๆ เงียบ ๆ โผล่มาจากข้างหลังไม่ค่อยมีเสียงอะไร แต่มาทีก็ 230 - 240 อัพ รถญี่ปุ่นหลายคันที่แรงเยอะ ๆ (พวก swap engine) ก็มักจะไปไม่ถึง เพราะบอดี้บาลานช์ไม่ได้

อยากแรงแบบผู้ดี มันก็เป็นสาเหตุหนึ่งด้วยที่ผมไม่ชอบและอคติกับ E46 + JZ

ผมชอบ BMW มาตั้งแต่เด็กแล้วครับ

แต่ของผมตอนนี้ มันไม่ค่อยแรงแบบสุภาพแล้ว เสียงมันมันมาแต่ไกลเลยครับตอนนี้ eisenmann   O0

คิดจะใส่อยู่เหมือนกัน แต่คงจะเป็น Supersprint แทน ผมกำลังหาของ 6 สูบอยู่ อยากได้อะไรมากระตุ้นหูหน่อย กดไปเลยกฏหมายกำหนดตั้ง 80km ยังรู้สึกว่ารถเงียบ