ผู้เขียน หัวข้อ: [สอบถาม] ไฟเกียร์โชว์ แต่ดับเครื่อง ถอดกุญแจก็หาย (หายแล้วมั้ง)  (อ่าน 3179 ครั้ง)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
โทษทีครับเมื่อกี้ไม่เห็นน่าแรก แต่ผมว่าไปเช็คหน่อยก็น่าจะดีนะครับ ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตกลงเป็นที่อะไรครับ ???
ผมก็ไม่ทราบครับ คุณรุทธ์ ยังไม่มีเวลาเอาไปเช็คอะไรเลยครับ
แต่พอเปลี่ยนมาขับขึ้นลานจอดรถแบบเรื่อยๆ ไฟเกียร์ก็ไม่โชว์อีกเลยครับ
ส่วนตอนขับที่อื่น ปกติมันก็ไม่ขึ้นโชว์อยู่แล้วด้วยครับ ก็ยัง งงๆ อยู่เนี่ยครับ ???
อาจจะเกิดจากน้ำมันเกียร์ไม่เต็มระบบอย่างที่คุณรุทธ์บอกก็ได้มั้งครับ
พอขับเร็วขึ้นทางชันแรงเหวี่ยงมันเยอะ ปั้มดูดนำ้มันไปที่ออยได้ยากขึ้นทำให้ดูดไปไม่ทัน
ที่นี้พอขับช้าๆ ปั๊มมันก็ดูดง่ายขึ้นมั้งครับ (เดาล้วนๆ นะครับ) O0
ยังไงไว้ว่างๆ จะลองไปให้ช่างเช็คดูอีกทีครับ
ขอบคุณครับ