ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับงงไปหมดแล้วใครรู้ช่วยแนะนำหน่วยครับ  (อ่าน 1874 ครั้ง)

aone46

• ขาประจำ
เวลาขับปกติไม่ว่าความเร็วระดับไหนจะมีเสียง หอน ดังวู้ วู้ ล้อหลังด้านขวา ครับผมสันนิษฐานว่าน่าจะเป็นลูกปืนล้อ ผมก็ยังไม่ได้ไปเปลี่ยน พอหลังจากนั้นวิ่งมาได้ประมาณ500กิโลเมตร(ไม่ได้วิ่งยาวนะครับใช้ปกติประมาณวันละ50โล) มีเสียงเพิ่มขึ้นมาเป็นเสียงดัง ป๊อก ป๊อก ป๊อก ดังตามที่ล้อที่มันหมุนครับ ขับช้าดังช้า ขับเร็วดังเร็ว คล้ายเสียงหินติดยางอ่ะครับและเวลาเข้าโค้งทางด้านซ้ายมันจะมีแรงกดทางด้านหลังขวามันจะดังมากครับ แต่ทางเข้าโค้งขวามันจะมีแรงกดทางด้านซ้ายมันจะไม่ดังครับ แต่ขับทางตรงดังตลอดครับ ผมก็เลยคิดว่ายางบวมก็เลยเปลี่ยนยางครับคิดว่าจะหายแต่ไม่หายครับ เปลี่ยนลูกปืนล้ออืก ก็ไม่หายครับทำอะไรไม่ถูกแล้วครับ ล่าสุดช่างบอกว่าน่าจะเป็นที่เฟืองท้าย เป็นไปได้ไหมครับ ใครรู้ช่วยผมด้วยนะครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่รถผมวิ่งมา 265000 เข้าศูนย์ล่าสุด ช่างบอกให้เปลี่ยน ยอยเพลากลาง กับ บูชเฟืองท้าย อาการที่ว่าอาจมาจากตัวนี้ก็ได้ครับรถอายุมันถึงแล้ว

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

aone46

• ขาประจำ
ครับ จะลองปรึกษาช่างดูครับ

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
ช่างที่บอกนี่ช่างอะไรครับ ? ลองไปให้ร้านช่วงล่าง พวก สนามเป้า 0 ล้อ , บางพลัด เช็คดูครับ น่าจะหาย