ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟ Eml ที่หน้าจอโชว์บ้างไม่โชว์บ้างนะครับ  (อ่าน 2065 ครั้ง)

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
อาการที่สังเกตุได้นะครับ
1.จอดรถติดเครื่อง เกียร์ว่าง บางครั้งเครื่องเร่งเอง บ้างครั้งเร่งแบบสวิงแต่รอบไม่เกิน1,500 (ไฟ Eml ก็ไม่โชว์)แต่ใส่เกียร์ขับได้ปรกติ
2.ก่อนติดเครื่องเปิดกุญแจไฟโชว์ทุกอย่างติดและดับเป็นปรกติ แต่ไฟ Eml โชว์บ้างไม่โชว์บ้างเวลาสตาสเครื่องติดแล้ว ถ้าโชว์อยู่ก็ขับได้ปรกติ
 ขอรบกวนถามนะครับ
1.น่าจะมีตัวอะไรเสียนะครับ ประมาณกี่ตัว
2.ราคาค่าซ่อม+อลั่ยประมาณเท่าไหรนะครับ

รบกวนด้วยนะครับ :-X :-X :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: ไฟ Eml ที่หน้าจอโชว์บ้างไม่โชว์บ้างนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 18:13:27 »
ที่ถูกต้องคือ ถ้าติดเครื่องไปแล้ว ไฟ EML มันต้องดับครับ ถ้าไม่ดับแสดงว่าระบบควบคุมอัตโนมัติมันเสียครับ และส่งผลให้ระบบเบรคทำงานได้ไม่เต็มที่ และอะไรอีกหลายอย่าง ควรเช็คด่วนครับ :-*

ส่วนราคาผมไม่ทราบเลยครับ  O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

oody bm330

• แฟนพันธุ์แท้
  • Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
Re: ไฟ Eml ที่หน้าจอโชว์บ้างไม่โชว์บ้างนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 18:13:54 »
ตามนี้เลยครับ ลองดู
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

oody bm330

• แฟนพันธุ์แท้
  • Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 18:20:09 »
ลองอ่านดูครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 19:34:45 »
เป็นคำตอบที่กระจ่างมากครับ ขอบคุณมากนะครับสำหรับทุกคำตอบ ผมจะลองทำทีละอย่าง หายที่ ทำตรงไหนจะมาบอกนะครับ
 :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด