ผู้เขียน หัวข้อ: 21 เม.ย. 55 กลับบ้านไปจัดงานเลี้ยงก่อนยกขันหมากมาชลบุรี  (อ่าน 1939 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
วันที่ 21 เม.ย. 55 ที่ผ่านมา มีโอกาสกลับบ้านเกิดที่จังหวัดสุรินทร์ เพื่อเยี่ยมพ่อแม่ และจัดงานเลี้ยงเล็กๆ ตามแบบชาวชนบท เพื่อรวมพลญาติๆ และแขกทุกคน ก่อนที่จะยกขบวนขันหมากมาขอเจ้าสาวและแต่งที่ชลบุรีในวันที่ 5 พ.ค. 55 ครับ ก็เลยถือโอกาสเก็บภาพนิดหน่อยๆ มาให้พี่ๆ เพื่อนๆ ชาว E46 ได้ชม ฮ่าๆ  
:=D

ภาพที่ 1 รถพ่อ รถที่พ่อทำงานส่งจนเราได้เรียนสูงๆ จบมามีงานดีๆ และมี E46 ขับ อิอิ

ภาพที่ 2 รถพ่อนำหน้ารถลูก เท่ห์ไม่เบารถพ่อเรา แม้จะขับไปซ่อมไปก็เถอะ อิอิ

ภาพที่ 3 มาถึงสุรินทร์ได้นับว่านายแน่มากน้องบี อิอิ

ภาพที่ 4 บ้านของเรา ที่ตรงนี้เราเคยวิ่งเล่นมาเกือบ 17 ปี

ภาพที่ 5 มุมกว้างๆ บ้านและผืนนาของพ่อ ต่อไปถ้าไม่มีแรงทำนาแล้ว พ่อจะปลูกป่าหน้าบ้าน 30 กว่าไร่

ภาพที่ 6 มองจากข้างหลัง 2 คันนี้ยังไงก็ยังดูดี

ภาพที่ 7 สวยได้อีก

ภาพที่ 8 อาว ภาพซ้ำนี่หว่า อิอิ

ภาพที่ 9 ญาติๆ และชาวบ้านมาร่วมแสดงความยินดี

ภาพที่ 10 ลุงป้าน้าอา เชิญทานข้าวกันให้อิ่มครับผม อิอิ

ภาพที่ 11 คนอีสานบ้านเราไม่ทิ้งกัน ลูกหลานกลับมาต้องเลี้ยงดูพ่อแม่พี่น้องครับ

ภาพที่ 12 ตัวนี้น่ารักสุด โตกว่านี้ก็ส่งขายได้แล้ว (ล้อเล่น) อิอิ

ภาพที่ 13 ตัวนี้แววตามันเจ้าเล่ห์...

ภาพที่ 14 เย็นใจ นอนได้สบาย

ภาพที่ 15 ชื่อไอ้ดำ ตัวนี้รักผมมาก เจอทีไรวิ่งตามทุกที

บรรยากาศเล็กๆ น้อยๆ ครับ เก็บมาฝากและเล่าสู่กันฟัง ส่วนงานแต่งที่ชลบุรีนั้นจัด 5 พ.ค. 55 เหมือนเดิมนะครับ กลับบ้านคราวนี้อบอุ่นมากมาย ญาติๆ บางคนมาทำงานอยู่หน้า ม.บูรพา ยังไม่เคยเห็นหน้ากันเลย เพิ่งจะรู้ว่าคนบ้านเดียวกัน บางทีก็เดินผ่านไปผ่านมาอยู่ใกล้ๆ ตัวเรานี่เอง เพียงแต่เราไม่เคยสังเกตุและไม่เคยสนใจ สำนึกรักบ้านเกิดมันพุ่งอยู่ในสายเลือดครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ยินดีด้วยครับ ดูอบอุ่นดี เพิ่งเห็นรถคุณยิ้ม และ มีสติกเกอร์ E46TH + ทับบนสติกเกอร์ BMS  ติดด้วย
เคยมาพบพี่สุเมธแล้วหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

อ้างจาก: "krisada511"
ยินดีด้วยครับ ดูอบอุ่นดี เพิ่งเห็นรถคุณยิ้ม และ มีสติกเกอร์ E46TH + ทับบนสติกเกอร์ BMS  ติดด้วย

ยังไม่เคยไปพบพี่สุเมธเลยครับ เคยโทรไปปรึกษาเรื่องรถ 1-2 ครั้ง แล้วก็ส่งเมล์ไปขอสนับสนุนสติกเกอร์กับพี่สุเมธเลยครับ ส่วนสติกเกอร์เว็บเพื่อนบ้าน ตอนแรกก็กะจะทำเหมือนกับที่เคยบอกกับพี่ Krisada511 แต่เจ้าของเว็บส่งเมล์มาอธิบายก็เข้าใจกันทั้ง 2 ฝ่าย พอได้รับของก็เลยติดที่รถครับ

ผมยังไม่ทราบธรรมเนียมหลายๆ อย่าง ถ้าทำอะไรผิดไปขออภัยด้วยนะครับ อย่างเช่นกรณีสติกเกอร์ E46thailand ต้องพบพี่สุเมธก่อนหรือเปล่าครับถึงจะติดได้ อันนี้ถามแบบไม่รู้จริงๆ นะครับ ผมจะได้นำไปปรับปรุงหรือแก้ไขต่อไป ขอบคุณครับ

ส่วนตำแหน่งการติดสติกเกอร์ก็ไปเห็นบางคันเขาติดแบบนี้ เห็นว่าสวยดี ก็ติดตามเขาไป ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับผม

แหะๆ :D
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
อ้างจาก: "yimbangsaen"

ยังไม่เคยไปพบพี่สุเมธเลยครับ เคยโทรไปปรึกษาเรื่องรถ 1-2 ครั้ง แล้วก็ส่งเมล์ไปขอสนับสนุนสติกเกอร์กับพี่สุเมธเลยครับ ส่วนสติกเกอร์เว็บเพื่อนบ้าน ตอนแรกก็กะจะทำเหมือนกับที่เคยบอกกับพี่ Krisada511 แต่เจ้าของเว็บส่งเมล์มาอธิบายก็เข้าใจกันทั้ง 2 ฝ่าย พอได้รับของก็เลยติดที่รถครับ

ผมยังไม่ทราบธรรมเนียมหลายๆ อย่าง ถ้าทำอะไรผิดไปขออภัยด้วยนะครับ อย่างเช่นกรณีสติกเกอร์ E46thailand ต้องพบพี่สุเมธก่อนหรือเปล่าครับถึงจะติดได้ อันนี้ถามแบบไม่รู้จริงๆ นะครับ ผมจะได้นำไปปรับปรุงหรือแก้ไขต่อไป ขอบคุณครับ

ส่วนตำแหน่งการติดสติกเกอร์ก็ไปเห็นบางคันเขาติดแบบนี้ เห็นว่าสวยดี ก็ติดตามเขาไป ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับผม

แหะๆ :D

ไม่มีอะไรครับ ผมถามว่ามาอู่พี่สุเมธแล้วหรือเท่านั้นครับ เรื่องสติกเกอร์ ติดตรงไหนก็สวยครับ ไม่ต้องจ่ายส่วย  :goodjob
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
ยินดีด้วยนะครับ

ยิ้มบางแสน

ไม่มีอะไรครับ ผมถามว่ามาอู่พี่สุเมธแล้วหรือเท่านั้นครับ เรื่องสติกเกอร์ ติดตรงไหนก็สวยครับ ไม่ต้องจ่ายส่วย  :goodjob

ได้ยินแบบนี้แล้วปลื้มคลับ E46 จังเลยครับ อยากจัดสติกเกอร์มาติดอีกสัก 3 ชิ้น เอาให้รอบคัน อิอิ (ล้อเล่น) ตอนขอสนับสนุนสติกเกอร์กับพี่สุเมธ แจ้งปุ๊บของมาปั๊บ รวดเร็วทันใจ ไม่ต้องโทรตามเหมือน....(อิอิ) แค่ส่งเมล์ไปพี่สุเมธก็จัดส่งให้ทันที นับถือๆ

ส่วนเรื่องไปอู่พี่สุเมธผมว่าเร็วๆ นี้คงจะได้ไปแน่นอนครับ เพราะศูนย์ชลบุรีชักจะทำบางอย่างไม่จบซะแล้ว เหอะๆ แล้วอาจจะแวะเวียนไปนั่งทานกบทอดกับพี่ Krisada511 ด้วย พี่ใหญ่คนนี้แนะนำอะไรดีๆ เยอะแยะจริงๆ

ขอบคุณคร้าบผม  :hi

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ช่วยแก้ไขภาพให้ดูหน่อยได้เปล่าว อยากเห็นรูปตอนคุณยิ้มแต่งเมียนะครับ :)) :)) :))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2012, 19:11:41 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
เอารูปลงให้ดูหน่อยสิครับ :( :( :(

ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ยิ้มบางแสน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เอารูปลงให้ดูหน่อยสิครับ :( :( :(

ไปขุดขึ้นมาทามม้าย ฮ่าๆๆๆๆๆ

Krisada511

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ไปขุดขึ้นมาทามม้าย ฮ่าๆๆๆๆๆ

หมดกัน สาวๆในเวปที่เพิ่งเข้ามาทราบหมด คุณrut แกล้ำลึกจริงๆ สกัดดาวรุ่ง อีกหนึ่งหมัด 5555  O0

Krisada511

สงสัย มีการแก้ game ในฝั่งบางแสนแน่  :))

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ขอขำด้วยคน ฮาฮาฮา ;D ;D ;D

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร

เดี๋ยวคุณยิ้มก็จะไปขุดกระทู้แต่งรถของคุณรุทขึ้นมา แบบเนียนๆ

Awirut

เดี๋ยวคุณยิ้มก็จะไปขุดกระทู้แต่งรถของคุณรุทขึ้นมา แบบเนียนๆ

สงสัยต้องรีบไปลบ :)) :)) :))