ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับไฟเบรคและไฟสามเหลี่ยมบนหน้าปัดโชว์ครับ  (อ่าน 1513 ครั้ง)

jokmitl

• แฟนพันธุ์แท้
เนื่องจากไฟเบรคและไฟสามเหลี่ยมบนหน้าปัดโชว์ครับส่วนไฟ ABS จะติดๆดับๆ ครับ เลยไม่ทราบว่าจะต้องตรวจเช็คจากอะไรก่อนดี รบกวนพี่ๆในบอร์ด ช่วยให้คำตอบเพื่อเป็นแนวทางแก้ไขด้วยครับ  ::)

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ถ้าติดไม่พร้อมกัน  ลองดูนะครับ  1/ ปุ่ม asc/dsc กดไว้หรืเปล่า ลองกดออกดู  2/ ไฟเบรคค้าง ลองดูกระปุกน้ำมันเบรคซิลดมากกว่าระดับใหม 3/ abs ติดๆๆดับๆ ลองดูเซ็นเซอร์ abs ครับ 4ล้อ ลองทำความสะอาดดู แล้วลบโค๊คออก หายใหม ถ้าข้อ 1-2 ปรกติ  อาการของระบบ asc/dsc เริ่มจะมาแล้ว เตรียมเช็คด่วนครับ ผมเคยลงกระทู้ตรวจเช็คไว้แล้วลองหาดูน่าจะโดดไปไม่ไกลมาก ครับ ^-^
เก่า แต่ไม่แก่นะ

jokmitl

ขอบคุณมากครับ ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าติดไม่พร้อมกัน  ลองดูนะครับ  1/ ปุ่ม asc/dsc กดไว้หรืเปล่า ลองกดออกดู  2/ ไฟเบรคค้าง ลองดูกระปุกน้ำมันเบรคซิลดมากกว่าระดับใหม 3/ abs ติดๆๆดับๆ ลองดูเซ็นเซอร์ abs ครับ 4ล้อ ลองทำความสะอาดดู แล้วลบโค๊คออก หายใหม ถ้าข้อ 1-2 ปรกติ  อาการของระบบ asc/dsc เริ่มจะมาแล้ว เตรียมเช็คด่วนครับ ผมเคยลงกระทู้ตรวจเช็คไว้แล้วลองหาดูน่าจะโดดไปไม่ไกลมาก ครับ ^-^

jokmitl

คุณ num2012 ผมได้ทำตามข้อ 1 และ 2 แล้วครับ ข้อ 1 ลองกดดูแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ข้อ 2 น้ำมันเบรคอยู่ในระดับปกติครับ ส่วนข้อสามนั้น ได้ลองถอดเซ็นเซอร์ abs ทำความสะอาดแต่ยังไม่ได้ลบโค๊คออกครับเดี๋ยวจะหาเวลาเข้าอู่ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ :-X