ผู้เขียน หัวข้อ: อาการ เวลาสตาร์เครื่อง แล้วเหยีบคันเร่งแล้ว้เครื่องดับ  (อ่าน 1576 ครั้ง)

pangpond

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ช่วยด้วยครับผม :-\ :-\
พอดีผมพาน้องสาวไปโรงพยาบาลมา แต่ขากลับขับมาอยู่ดีๆรถผมมันเกิดอาการแปลกๆคือวิ่งๆไปเหมือนกับเครื่องสะดุดจะดับให้ได้ จนในที่สุดก็ดับไป
แล้วพอสตาร์ใหม่ก็ติดแต่เร่งเครื่องแล้วดับ พี่ๆใครพอรู้สาเหตุบ้างครับ

ผมคิดว่าเกี่ยวกับปั้มติกส์หรือป่าวครับ

รบกวนช่วยวิเคารห์หน่อยครับ

ณ ตอนนี้ผมรถผมดับอยู่ช่วงรังสิต-ธัญบุรี. คลอง7 คับ

พี่ๆชาวคลับคิดว่ามันเป็นอะไรคับ :'(

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
น้ำมันเหลือถึงครึ่งถังไหมครับ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวเซ็นเซอร์พลาลูกเบี้ยวหรือเปล่านะครับ

ลองดับทิ้งไว้สักครึ่งชั่วโมง แล้วค่อยมาขับต่อครับ ถ้าเป็นที่เซ็นเซอร์ตัวนี้ทิ้งไว้ให้เครื่องเย็นจะพอขับกลับบ้านได้ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ถ้ายังอยู่ที่เดิมโทรมาครับ 0865722706 เขตครับ 
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

asune46

• บุคคลทั่วไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้ายังอยู่ที่เดิมโทรมาครับ 0865722706 เขตครับ 
ตามมายกนิ้วให้ครับ รถพี่เสีย แต่ยังห่วงเพื่อนๆ ;)

pangpond

• *
ขอบคุณคับพี่ๆชาวคลับ รถสไลร์พาไปแล้วครับ  ::)

แต่ยังไม่ทราบสาเหตุครับ

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
แล้วยกไปอู่ หรือ 0 ครับ สรุปเป็นที่เซฯเซอร์เพลาลูกเบี้ยวเปล่าครับ ?

pangpond

• *
แล้วยกไปอู่ หรือ 0 ครับ สรุปเป็นที่เซฯเซอร์เพลาลูกเบี้ยวเปล่าครับ ?
ศูนย์ ครับ
แต่ยังไม่ทราบสาเหตุครับ ผมว่าจะเปลี่ยนเครื่องเลยดีมั้ยครับ

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
เครื่องเดิม N42 หรืออะไรครับ ? ถ้าไม่หนักหนามากก็ซ่อมไปเถอะครับ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
แลดู 46 เราจะมีรถแรงๆเพิ่มขึ้นอีกคันละ ถ้าเปลี่ยนๆ M54 3000 cc. นะครับ จะหล่อมาก

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ศูนย์ ครับ
แต่ยังไม่ทราบสาเหตุครับ ผมว่าจะเปลี่ยนเครื่องเลยดีมั้ยครับ
รอรับบริจากเครื่องเก่า :-[