ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเปลี่ยนไฟหน้า Projector ตายก กันบ้างไหมครับ  (อ่าน 1814 ครั้ง)

Paternal

• ขาประจำ
  • Enjoy your drive and pleasure your ride.
ผมคิดๆว่ากะจะเปลี่ยนไฟหน้าที่เป็น Projector ที่มีไฟวงแหวนมาด้วย ที่ขายในร้านดังๆของเวปใหญ่อ่ะครับ
มีพี่ๆเพื่อนๆคนไหนเคยเปลี่ยนมาแล้วบ้าง? มีผลดีผลเสียอย่างไรครับ
ขอบคุณครับ

:-X

nuiba

• แฟนพันธุ์แท้
    • DeliGolf
Re: มีใครเคยเปลี่ยนไฟหน้า Projector ตายก กันบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 15:15:40 »
ถ้าเป็นของใต้หวันไม่แนะนำครับ ยกเว้นจะเน้นสวยขับในเมืองอย่างเดียว ของใต้หวันต้องดูดีๆด้วย ผมเคยไปดูที่ร้านนึงเป็นไฟสำหรับรถพวงมาลัยซ้ายเฉยเลย ใครใส่ไปนี่รถที่วิ่งสวนด้วยไม่ต้องมองทางพอดี

ถ้าจะมาใส่กับ xenon นี่ก็ไม่ดีเหมือนกันนะครับเพราะตัว projector เป็นของ halogen ไม่ได้ออกแบบมาสำหรับ xenon (แต่ก็ยังดีกว่าใส่ xenon ในโคม halogen ติดรถ)

สรุป
  • ถ้าต้องการคุณภาพ xenon จริงๆใส่ของแท้มือสองดีกว่าครับ
  • ถ้าต้องการใช้ projector แต่เป็น halogen ก็ได้ เน้นขับในเมืองก็จัดเลยครับ เช็ค cut off ให้เป็นของรถพวงมาลัยขวาด้วย
  • อีกทางเลือกนึกก็ retrofit ได้คุณภาพแสงดีกว่าของโรงงาน แต่ต้องเอาโคมเดิมไปแปลงครับ :D

Paternal

• ขาประจำ
  • Enjoy your drive and pleasure your ride.
Re: มีใครเคยเปลี่ยนไฟหน้า Projector ตายก กันบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 16:02:16 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าเป็นของใต้หวันไม่แนะนำครับ ยกเว้นจะเน้นสวยขับในเมืองอย่างเดียว ของใต้หวันต้องดูดีๆด้วย ผมเคยไปดูที่ร้านนึงเป็นไฟสำหรับรถพวงมาลัยซ้ายเฉยเลย ใครใส่ไปนี่รถที่วิ่งสวนด้วยไม่ต้องมองทางพอดี

ถ้าจะมาใส่กับ xenon นี่ก็ไม่ดีเหมือนกันนะครับเพราะตัว projector เป็นของ halogen ไม่ได้ออกแบบมาสำหรับ xenon (แต่ก็ยังดีกว่าใส่ xenon ในโคม halogen ติดรถ)

สรุป
  • ถ้าต้องการคุณภาพ xenon จริงๆใส่ของแท้มือสองดีกว่าครับ
  • ถ้าต้องการใช้ projector แต่เป็น halogen ก็ได้ เน้นขับในเมืองก็จัดเลยครับ เช็ค cut off ให้เป็นของรถพวงมาลัยขวาด้วย
  • อีกทางเลือกนึกก็ retrofit ได้คุณภาพแสงดีกว่าของโรงงาน แต่ต้องเอาโคมเดิมไปแปลงครับ :D

ไม่ทราบว่าราคาของแท้มือสอง นี้ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ
ขอบคุณมากครับผม

nuiba

• แฟนพันธุ์แท้
    • DeliGolf
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 18:51:47 »
น่าจะสองหมื่นกว่าครับ แบบครบๆทั้งหลอดและballastนะครับ ของไฟยกจะแพงกว่าไฟตกเพราะเป็น bi-xenon  :-*

เห็นในนี้มีขายอยู่ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน