ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกียวกับ ASC สั้น ผมยังงงอยู่ครับ  (อ่าน 1621 ครั้ง)

tongite

• แฟนพันธุ์แท้
ถ้าขับรถปกติ ไม่โชว์ที่หน้าปัด แสดงว่า ASC ทำงานอยู่ใช่ไหมครับ
ถ้าผมกดปุ่ม ASC แล้วโชวที่หน้าปัดรูปสามเหลี่ยม แสดงว่า ASC หยุดทำงานหรือไม่ทำงานครับ
ถ้าผมขับทางปกติฝนไม่ตกไม่มีทางโค้งเยาะ ผมจะปิดระบบ ASC แล้วรถจะวิ้งได้ความเร็วมากกว่าปกติใช่ไหมครับ
ถ้าผมติดหลุมแล้วแขวนล้อหลังฟรี ไฟโชว์ติดๆดับๆปกติไหมครับ

ขอคำตอบสั้นและเข้าใจง่ายเลยนะครับ  ขอบคุณครับ

yo-e46

Re: ถามเกียวกับ ASC สั้น ผมยังงงอยู่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 21:12:10 »
ใช่ทุกคำถามคับ

X-talize

Re: ถามเกียวกับ ASC สั้น ผมยังงงอยู่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 22:38:52 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ใช่ทุกคำถามคับ
สั้นกว่านี้ก็ "ใช่หมดครับ" O0 :)) :))
เพิ่มเติมจากน้องที่ทำงานเขาแชร์ ที่อ่านมาจากคู่มือซ่อมบำรุงรถ
เขาบอกว่าถึงแม้จะปิดการทำงาน ASC แต่ระบบตรวจสอบไม่ได้ปิดหมดเช่น ระบบตรวจสอบการหมุนของรถ หากรถเกิดหมุนมันจะสั่งจุดแอร์แบคทุกใบเพื่อเซพคนในรถนะครับ :-* :-* :-X
เฉาก๊วย

tongite

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 22:51:13 »
ถ้าผมปิดระบบ ASC ให้ไฟโชว์ ถ้าขับจะประหยัดน้ำมันไหมอะครับหรือไม่มีผล
เวลารถแขวน 1 ล้อ แล้วทำไม ASC ต้องติดๆดับๆอะครับ แล้วทำไมมันไม่สั่งให้ระบบไปสั่งหยุดล้อละครับ หรือว่ามันหมุนฟรีมากเกินไป

X-talize

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 23:10:21 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าผมปิดระบบ ASC ให้ไฟโชว์ ถ้าขับจะประหยัดน้ำมันไหมอะครับหรือไม่มีผล
เวลารถแขวน 1 ล้อ แล้วทำไม ASC ต้องติดๆดับๆอะครับ แล้วทำไมมันไม่สั่งให้ระบบไปสั่งหยุดล้อละครับ หรือว่ามันหมุนฟรีมากเกินไป
อันนี้ผมคิดเองว่า บีเอ็มส่วนใหญ่ขับหลังสองล้อ และธรรมดาแล้วไม่น่ามีดิ๊ฟเฟอเรนเซี่ยลล๊อคเหมือนรถขับสี่ ดังนั้นล้อไม่น่าหยุดหมุน O0 O0
เฉาก๊วย

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 13:43:58 »
ถ้าขับรถปกติ ไม่โชว์ที่หน้าปัด แสดงว่า ASC ทำงานอยู่ใช่ไหมครับ
ถ้าผมกดปุ่ม ASC แล้วโชวที่หน้าปัดรูปสามเหลี่ยม แสดงว่า ASC หยุดทำงานหรือไม่ทำงานครับ
ถ้าผมขับทางปกติฝนไม่ตกไม่มีทางโค้งเยาะ ผมจะปิดระบบ ASC แล้วรถจะวิ้งได้ความเร็วมากกว่าปกติใช่ไหมครับ
ถ้าผมติดหลุมแล้วแขวนล้อหลังฟรี ไฟโชว์ติดๆดับๆปกติไหมครับ

ขอคำตอบสั้นและเข้าใจง่ายเลยนะครับ  ขอบคุณครับ

จงดีใจเถอะครับว่ารถคุณยังดีอยู่ทุกอย่างเลยครับ ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467