ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง E46 นิดหนึ่ง ท่านใดรู้จักร้านแต่ง Bigbike มั่งครับ  (อ่าน 5449 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
หลายวันก่อนไปเจอ CBR400 ปี 92 สภาพดีแต่แฟริ่งเก่าๆ ซื้อมาแล้วในราคาไม่กี่หมื่น (โดนแฟนดุนิดหน่อย) ตอนนี้พอเอามาแล้วจะแต่งแฟริ่งสวยๆ กลับไม่มีร้านในชลบุรีทำให้ เลยอยากถามว่ามีท่านใดรู้จักร้านซ่อม+แต่ง มั่งครับ เผื่ออ้างชื่อได้ อิอิ

ตอนนี้ดูร้านนี้ไว้ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน แต่ไม่รู้ว่าเขาจะรับงานหรือเปล่า เพราะรถผมที่สอยมาไม่ใช่รุ่นใหม่ เป็นรุ่นเก่าๆ แต่ถ้าเจอช่างมือดีแต่งสวยๆ ได้ไม่แพ้รุ่นใหม่ๆ เลย

ปล. ร้าน bigbike ใหญ่ๆ บางร้านในปัจจุบันมักมองข้ามรถเก่า เพราะอะไหล่หายาก+ทำแล้วกำไรน้อย แต่ผมยังชอบอยู่ อิอิ

ภาพยืมจากเน็ต
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Preetz

• คนคุ้นเคย
ผมไม่ทราบอ่ะครับ แต่จะบอกว่าเข้ากับชุดคุณยิ้มดีครับ  ;)

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
อยู่บางแสนแถวๆโรงหนังแหลมทองก็มีครับตรงข้ามนะครับ ใกล้ 7-11 ลองแวะไปดูซิครับร้านใหญ่พอควรเลยว่าแต่คุณยิ้มจะว่างไปแต่งรถหรอครับเวลามามีตติ้งยังไม่มีเลยเห็นบอกว่าต้องเฝ้าร้านเกมส์ตลอด หลังเลิกงาน เหอะๆ

ยิ้มบางแสน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมไม่ทราบอ่ะครับ แต่จะบอกว่าเข้ากับชุดคุณยิ้มดีครับ  ;)

ก่อนจะมาเล่น E46 ก็ขับ Bigbike มาก่อนครับ ล้มจนแขนขามีรอยแผลเป็นเต็มไปหมด แฟนเลยซื้อชุดนี้ให้ ช่วยได้พอสมควร แต่ถ้าล้มหนักๆ ก็คงไม่มีถุงยางนิรภัยเหมือน BMW หรอกครับ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

ยิ้มบางแสน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อยู่บางแสนแถวๆโรงหนังแหลมทองก็มีครับตรงข้ามนะครับ ใกล้ 7-11 ลองแวะไปดูซิครับร้านใหญ่พอควรเลยว่าแต่คุณยิ้มจะว่างไปแต่งรถหรอครับเวลามามีตติ้งยังไม่มีเลยเห็นบอกว่าต้องเฝ้าร้านเกมส์ตลอด หลังเลิกงาน เหอะๆ

ตรงข้ามแหลมทองไม่น่ามีนะครับ เอ..หรือว่าผมตกข่าว อิอิ

ส่วนเรื่องแต่งรถ คงหาร้านแล้วเอารถไปทิ้งไว้ หลังจากเสร็จแล้วก็เอามาขี่โชว์นิสิต นักศึกษาใน ม.บูรพาเท่านั้นเองครับ ส่วนการออกทริปไกลๆ ยอมรับว่าตั้งแต่มีร้านนี่ไม่ได้ไปไหนเลย ทั้งทริปมอไซต์และทริปรถยนต์ จนเพื่อนๆ ในกลุ่มมอไซต์ที่เคยขี่ด้วยกันทอดทิ้งไปหมดแว้ว

สำหรับรถ Bigbike ผมไม่ค่อยใช้ยาวๆ นะครับ ประมาณว่าซื้อมาใช้ เบื่อก็ขายไป เจอคันใหม่ถูกๆ ก็ซื้อมาอีก ถึงวันนี้เปลี่ยนไปเกือบๆ 4 คันแล้ว ร้านที่เคยซ่อมและแต่งให้ผมก็เจ๊งไปหลายร้านเหมือนกัน อิอิ

:))

yo-e46

ลองไปดูอีกทีซิครับผมเพิ่งไปมาเมื่อวันแม่ยังเห็นอยู่เลย...แต่ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ งั้นต้องมา  rca ที่ กทม. มีชัวร์ครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
นึกขึ้นได้ว่ามีเจ้า SF400 สีเหลือง จอดทิ้งไว้ ในห้องเก็บของ 5~6 ปีแล้ว ไม่ได้ติดเครื่อง ต่อทะเบียนเลย อยากจะบูรณะ รถไม่ได้เสียอะไร แต่ไม่ค่อยได้ขับ ก็จอดยาว นึกแล้วก็เสียดายอีก ตอนเห็นกระทู้นี้  ::)

แบบนี้เลย ตอนซื้อมา แสนกว่า ร้านปรีชายนต์ ฝั่งตั้งฮั่วเส็ง สิรินธร ตอนนี้ดูเมื่อร้านจะปิดตัว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 22:12:54 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

พี่ krisada511 ครับ รุ่นนี้นิยมมากแถมทะเบียนแท้ด้วย เอาไปปล่อยสภาพจอดทิ้งแบบนี้ยังปล่อยได้หลายหมื่นเลยครับพี่ มีคนจ้องงาบเยอะแน่นอน ฮ่าๆๆ

เห็นพี่ krisada511 เก็บรถไว้นานๆแบบนี้ นึกถึงตอนไปเที่ยวต่างจังหวัด ตอนนั้นเจอรถเก่าสภาพดีที่เจ้าของเก็บไว้นานมากโดยที่ไม่รู้ว่าถ้าเอาออกมาบิ้วใหม่มูลค่าขายได้หลักแสน ผมเลยซื้อมาทันที บิ้วเสร็จขายไปกำไรเท่าตัว แหะๆ

chogunkku

รถสวยมากๆเลยครับพี่ ยิ้ม  ;) แต่ก่อนผมก็เคย บ้ามากๆช่วงนึง แต่ขอพ่อแค่ CBR 150(ตัวเก่าที่พวกเก็บหนี้ชอบใช้กัน) พ่อไม่อนุญาติเลยครับ แกกลัวผมเป็นอันตราย ก็เลย ไม่อนุมัติ  :'(

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไว้จะเรียกร้านมายกไปแก้ไข แล้วเอามาจอดเช่นเดิม  :-\ C:-)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

รถสวยมากๆเลยครับพี่ ยิ้ม  ;) แต่ก่อนผมก็เคย บ้ามากๆช่วงนึง แต่ขอพ่อแค่ CBR 150(ตัวเก่าที่พวกเก็บหนี้ชอบใช้กัน) พ่อไม่อนุญาติเลยครับ แกกลัวผมเป็นอันตราย ก็เลย ไม่อนุมัติ  :'(

รุ่นนี้ประวัติเยอะจริงๆ ครับ แถวชนบทเจอกันนี้แทบโดนรุมกระทืบ มันมาพร้อมใบทวงหนี้ อิอิ

ส่วนเรื่องอุบัติเหตุ ยังไงมอไซต์ก็อันตรายกว่าเยอะครับ ผมเองก็เจ็บมาเยอะมาก เฝือกคอ ขา แขน นิ้ว เคยใส่มาหมด โชคดีที่ยังไม่ตาย ฮ่าๆ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3

รุ่นนี้ประวัติเยอะจริงๆ ครับ แถวชนบทเจอกันนี้แทบโดนรุมกระทืบ มันมาพร้อมใบทวงหนี้ อิอิ

ส่วนเรื่องอุบัติเหตุ ยังไงมอไซต์ก็อันตรายกว่าเยอะครับ ผมเองก็เจ็บมาเยอะมาก เฝือกคอ ขา แขน นิ้ว เคยใส่มาหมด โชคดีที่ยังไม่ตาย ฮ่าๆ

ส่วนผมเคยชนหนักที่หนึงครับ นอนที่โรงพยาบาลอยู่ 7 เดือนเต็มๆครับ แถมหลับไม่รู้เรื่อง อยู่เดือนครึ่งด้วยครับ พอตื่นมาเหมือนผมฝันไปเลยครับ และรถที่ชนก็รุ่นเดียวกับพี่กฤษดาเลยครับ รวมนอนพักฟื้นก็ 7 เดือนพอดีเลยครับ...อันนี้สำคัณครับเพราะหมดค่ารักษาประมาณ  2,000,000 กว่าๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 22:58:32 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ยิ้มบางแสน

ค่ารักษา 2 ล้าน รพ.เอกชนปะครับพี่ เยอะมากๆ

เวลาผมเจ็บไม่กล้าเข้า รพ.เอกชนเลย กลัวจ่ายไม่ไหว ให้แฟนพาเข้า รพ.รัฐ แล้วซิกแซกเอาในนั้น เพื่อลดค่าใช้จ่าย แหะๆ

O0

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ใช่ครับโรงพยาบาลเอกชนครับเฉพาะค่าผ่าตัดก็ 1,000,000 ต้นๆแล้วครับ ทุกวันนี้ทำประกันไว้เพียบเลยครับ :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 23:02:49 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

chogunkku

โห้ ค่ารักษาพยาบาล 2 ล้านเลยหรอครับเนี่ยพี่ Rut  :o :o :o .... แต่ก็ดีแล้วครับที่คนไม่เป็นไร เหมือนที่ตลกเขาพูดกัน "เงินทองของนอกกาย ไม่ตายหาย๊ากกกยาก(เสียงสูง ;D ;D ;D)" อิอิ

Eakk kalokkala

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ผมขับแต่เมท นางพญา อ่ะค๊าฟ แบบว่าชอบเป็นการส่วนตัว
ว่าจะตั้ง club อยู่ แต่ยังหาเพื่อนร่วมก๊วนไม่ได้เลย 8)
อย่าหยุด ถ้ายังไม่จุดสุดยอดดดด

Ryan_E46

ผมขับแต่เมท นางพญา อ่ะค๊าฟ แบบว่าชอบเป็นการส่วนตัว
ว่าจะตั้ง club อยู่ แต่ยังหาเพื่อนร่วมก๊วนไม่ได้เลย 8)

เมท นางพญา ตัวนี้ผมชอบมากครับ เป็นรถคู่ใจมาตลอดตั้งแต่มัธยม ยันมหาลัยเลยครับ  ;)
แต่พอเรียนจบ ก็เลยซื้อรถยนต์ ปรากฎว่าพ่อเอารถคู่ใจผมไปขายซะงั้น เสียดายมาก  :'(

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
สงสัยเรื่องรุ่น cbr ที่พวกทวงหนี้ใช้นะครับ หน้าตามันเป็นอย่างไงหรือครับ เผื่อเจอบนถนนจะได้ห่างๆไว้ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ยิ้มบางแสน

รูปยืมจากเน็ต .. ประมาณนี้ล่ะครับ

พวกนี้โหดจริงๆ นะครับ ไม่ถึงกับเอาตาย แต่ชอบทำลายข้าวของ ค่าตัวพวกนี้ขึ้นอยู่กับงานครับ รายได้เขาจะดีมากหากเก็บหนี้ได้ ราวๆ 50% ของดอกเบี้ย เลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2012, 15:18:58 โดย yimbangsaen »

chogunkku

นี่แหละครับ CBR 150 ตัวที่ผมชอบเลยยยพี่ยิ้ม  :'( :'( :'( แต่ตอนนี้ไม่เอาละครับ เก็บตังแต่ง E46 นี่แหละ  >:D