ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยครับ เกี่ยวกับ รถที่ติดแก๊สควรใช้น้ำมันเครื่องยี้ห้อ อะไรดี ครับ  (อ่าน 1563 ครั้ง)

MJ-MJ21

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
รบกวนพี่ เกี่ยวกับเรื่องน้ำมันเครื่อง ว่าเพิ่มติดแก๊สจะเปลื่ยนน้ำมันเครื่องต้องใช้แบบไหน :-\
ราคาประมาณเท่าไรด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆคับ ::)

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ใช้เหมือนเดิมเหมือนตอนไม่ติดครับ

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
ใช้อะไรก็ได้คับ ที่โฆษณา ว่าสำหรับ lpg ngv มันก็เป็นแค่การตลาดคับ เหมือนหัวเทียนอะคับ มีแบบ ngv lpg ไม่ใช้ก็ไม่เห็นเครื่องมันจะพังหรือวิ่งไม่ได้เลยคับ ของติดรถและเดิมๆดีที่สุดคับไม่จำเป็นต้องไปจ่ายแพงกว่ากับของพวกนี้มันเป็นแค่การตลาดคับ
ปล.แต่ถ้าให้แนะนำน้ำมันเครื่องดีจริงๆตั้งแต่เคยใช้มากับรถผมก็ติดแก๊สคับเปลี่ยนแล้วรู้สึกทันทีทั้งติดและไม่ติด ผมแนะนำ mobil 1 0w-40 กระป๋องสีทองๆคับ ลื่นๆเลยคับ รอบกวาดไวมาก ใช้งานดีมากคับ

MJ-MJ21

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **