ผู้เขียน หัวข้อ: ***เมื่อความอยากไม่เคยสิ้นสุด***  (อ่าน 3806 ครั้ง)

Jeeranapong B.

• แฟนพันธุ์แท้
  • I'm behind the BMW's wheel
***เมื่อความอยากไม่เคยสิ้นสุด***
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 16:54:53 »
ด้วยความอยากของมนุษย์ ทำให้ผมขวนขวายหาของแต่งรถอยู่เรื่อยๆ จนไปเจอกับของชุดนี้ เห็นแล้วอยากได้เลย
มันคือ TEIN Super Street ซึ่งสามารถปรับระดับด้วยรีโมท  ไม่รู้ราคาแรงหรือเปล่า แต่อยากได้ขาดใจ  :'(
ของ KW ก็เจ๋ง สั่งปรับผ่าน Iphone ได้ด้วย เท่ห์มว๊วกกกกกกกก  >:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2012, 17:00:26 โดย Jeeranapong B. »
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: ***เมื่อความอยากไม่เคยสิ้นสุด***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:01:07 »
ไม่เดือดร้อนใคร นอกจากกระเป๋าตัวเอง จัดไปครับ ผมว่า 1.5 แสนเอาอยู่  :))
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Re: ***เมื่อความอยากไม่เคยสิ้นสุด***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:02:38 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่เดือดร้อนใคร นอกจากกระเป๋าตัวเอง จัดไปครับ ผมว่า 1.5 แสนเอาอยู่  :))

แสนเลยครับ สงสัยต้องเก็บเงินสักปีอ่ะถึงไปซื้อ  :'(
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Ryan_E46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:04:12 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
1.5 แสนนนนนนน  :o

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:07:00 »
SACHS performance   อันนี้ก็เด็ดดวงแล้วครับ 2 หมื่นกว่าบาท  ;)

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

asune46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:08:06 »
ผมว่ารถอย่างเราๆเหมาะกับkwนะครับ
teinตัวนี้มีคนรุ้จักใส่ ก็บอกเฉยๆนะครับ brandมันดี :-*

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:10:08 »
รอสักประเดี๋ยว ขอใบเสนอราคาจาก Prodive มาแล้ว  :-*

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:10:52 »
ผมว่ารถอย่างเราๆเหมาะกับkwนะครับ
teinตัวนี้มีคนรุ้จักใส่ ก็บอกเฉยๆนะครับ brandมันดี :-*

KW ราคาแรงไหมครับ  :-X

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:11:46 »
TEIN อ่านว่า เท-อิ้น  :-\

nonglek

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:13:30 »

1.5 แสน 55555 ไม่ไหว ไม่ไหว O0 O0 O0 O0

yo-e46

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:19:04 »
รถสไตล์ bmw เหมาะกับ kw หรือ bilstein koni มากกว่าคับ   ถ้าไปใส่ tein แล้วจะกลายเป็น feel รถยุ่นคับเคยมคนมส่แล้วถอดหลายคนอยู่ที่ผมทราบมามัน set ค่า k มาไม่ match กับตัวรถยุโรปคับ เหมาะกับคถยุ่นมากกว่า ส่วนรถยุ่นก็ไม่สามารถมาใส่ kw bilstein ได้คับเพราะ เค้าไม่ทำ ให้รถยุ่นลองพิจรณาดูคับ ทั้งหมดล้วนเป็นความเห็นส่วนตัว ทั้งหมดเป็นเงินพี่เองชอบแบบไหนจัดแบบนั้นคับ ตัวนี้เป็น ระบบ twin tube ปรับไฟฟ้าไม่แพงมากคับ ตัวโชาค อย่างเดียวไม่รวมระบบปรับไฟฟ้า อยู่ราวๆ 4.5 หมื่นใส่ ตัวปรับไฟฟ้าไปอีก หมื่นนิดๆตกราวๆ 6หมื่นเบ็ดเสร็จคับพี่ไม่ถึงแสนแน่ๆ แต่ถ้า kw ปรับกับไอโฟนมีเอียดๆแสนแน่ๆคับในรุ่นเริ่มต้นคือ รุ่น kwv.1 ลองดูคับ ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะคับ ลองหาข้อมูลดูหลายๆทางคับก่อนตัดสินใจ

yo-e46

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:20:47 »
แต่ถ้าเป็นตัว mono tube ของ tein อยู่ราวๆ 7-8 หมื่นบวกชุดปรับไฟฟ้าเข้าไปก็ประมาณ แสจึงอยู่คับแต่ในรูปเป็นแค่ระบบ twin tube คับจึงราคาไม่แพง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:26:48 »
ราคามาแล้ว 50000 บาทสำหรับโช็คสปริง 17500 สำหรับรีโมทปรับไฟฟ้า  >:D

แต่สงสัยเสียงส่วนใหญ่เชียร์ KW ถามน้องโยหน่อยถ้าอย่างนั้น KW ตัวไหนน่าเล่นครับ เมื่อกี้คุยกะ Prodive

KW อยู่ 6 หมื่นกว่าๆ แต่ไม่มีตัวปรับไฟฟ้า ไม่รู้รุ่นไหน V2 หรือเปล้าไม่แน่ใจครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:34:11 »
คับพี่ต้องถามว่าพี่ขับโหดไหมสำหรับผม v.1ก็พอแล้วคะบ V.2 หรือ V.3 มันแข็งไปหน่อยคับขับชีวิตประจำวันไม่ไหวคับเวียนหัวแย่คับ V.1 หาร้าน SETUP ค่าโช๊ค ดีๆก็จบนะคับ มีพี่ๆที่เค้าเล่นของพวกนี้ผมก็ไม่เคยเล่น KW  เลยบอกผมว่าใส่ KW ต้องหาร้าน SETUP เก่งๆงั้นก็ไม่จบคับ V.1 ขับทุกวันเหมาะสมที่สุดคับสำหรับผมนะคับ หรือ V.2 ก็ได้คับ V.3 มันเป็น CIRCRIT แล้วคับโหดมาแต่ก็หนึบมากคับราคาไม่ต้องพูดถึงคับ เฉียดสองแสนตัวนั้น ส่วน TEIN ไปซื้อกับตัวแทนโดยตรงแถวบางบอนก็ไม่ถึง 5หมื่นนะคับพี่ อยากมากไม่เกิน 4.6 หมื่นคับผม ลองศึกษาดูคับ ผมเชียร์ KWV.1 คับ แจ๋วและลงตัวสุดๆคับ สำหรับผม

kumpol80

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 18:20:07 »
Super streetตัวนี้ ผมใส่อยู่ใน civic fdครับ
ใส่อยู่กับล้อ 18. Feelที่ได้ขับเร็วเกาะถนนดีมากครับ
แต่เวลาขับช้าจะแข็งหน่อย
ข้อดีของ tein ทุกรุ่นคือซ่อมได้ครับ มีอะไหล่ทุกชิ้น
ผมเคยซ่อมราคาไม่แพงครับ...
ส่วนตัวปรับไฟฟ้าedfc สาวนใหญ่จำเป็นสำหรับรถบางรุ่นที่
ปรับที่หัวโช๊คลำบาก. เช่นต้องรื้อเยอะ
แต่E46 ปรับง่ายครับ จะปรับบ่อยตอนแรกแค่นั่นหล่ะครับ
พอถูกใจแล้วก็แทบไม่ได้ปรับอีกเลย
ถ้าสนใจจริงเชิญที่ ATP motorsport ดีกว่าครับ
เป็นตัวแทนจำหน่ายโดยตครับ
You will never walk alone

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 18:22:20 »
ถ้า tein สำหรับ bmw เขาว่าให้ใช้ euro demper ครับ แต่ราคาก็โดดไปหลักแสน

ส่วน KW v1 เห็นสมาชิกเราก็มีใช้อยู่ เห็นว่าโอเคเลย นั่งสบาย พ่อแม่นั่งไม่โดนว่า ราคาก็อย่างว่า Kw มี สี่หมื่นกว่า

แต่ถ้าให้ผมเลือก 2 ตัว ผมเอา kw v1 ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

yo-e46

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 18:25:21 »
Super streetตัวนี้ ผมใส่อยู่ใน civic fdครับ
ใส่อยู่กับล้อ 18. Feelที่ได้ขับเร็วเกาะถนนดีมากครับ
แต่เวลาขับช้าจะแข็งหน่อย
ข้อดีของ tein ทุกรุ่นคือซ่อมได้ครับ มีอะไหล่ทุกชิ้น
ผมเคยซ่อมราคาไม่แพงครับ...
ส่วนตัวปรับไฟฟ้าedfc สาวนใหญ่จำเป็นสำหรับรถบางรุ่นที่
ปรับที่หัวโช๊คลำบาก. เช่นต้องรื้อเยอะ
แต่E46 ปรับง่ายครับ จะปรับบ่อยตอนแรกแค่นั่นหล่ะครับ
พอถูกใจแล้วก็แทบไม่ได้ปรับอีกเลย
ถ้าสนใจจริงเชิญที่ ATP motorsport ดีกว่าครับ
เป็นตัวแทนจำหน่ายโดยตครับ

ตามพี่กำพล เลยคับ ถ้าอยากได้จริงๆไป atp  ถูกกว่าคับ รู้สึกค่าซ่อมจะต้นละ 2500 ละซ่อมได้ใกล้เคียงของเดิมที่สุดคับเป็นโช้คยี่ห้อเดียวที่มี 0 ซ่อมเป็นทางการยี่ห้อเดียวในเมืองในนอกนั้นต้องซ่อมร้านนอกทั้งหมด
แต่ผมว่าถ้าอยากเล่นโช้คตัวโคตรเทพของแท้ต้อง ohlins เลยคับ ได้ feel rally พันธุ์แท้และขึ้นชื่อว่าเป็นโช๊ครถยนต์ที่ดีที่สุดในโลกด้วยคับสมรรถนะกับราคา ไม่ต้องพูดคับซื้อ e36 มือสองได้คันนึงคับ บางรุ่นซื้อ e46 ตาตกได้เลยคับที่ผมทราบมา อิๆ
[/quote]

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 00:42:19 »
ก็แค่ความอยากคับ 5 5 5 จริงๆเล็งแบบพี่กฤษดาไว้แล้วหละ 26000 พอแล้ว  :)) เอาเงินหมื่นที่เหลือไปซื้ออาหารดีๆให้หมาที่บ้านกินดีกว่า  ;D

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 21:22:33 »
ก็แค่ความอยากคับ 5 5 5 จริงๆเล็งแบบพี่กฤษดาไว้แล้วหละ 26000 พอแล้ว  :)) เอาเงินหมื่นที่เหลือไปซื้ออาหารดีๆให้หมาที่บ้านกินดีกว่า  ;D

;) ;) ;) พี่ถามเพิ่มหน่อยจิ โช็คหลังเดิม bm ราคาแรงไหมอ่ะ นิ่มไหมด้วย อยากรู้เพราะเจ้าของเก่าพี่เปลี่ยนมา
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 15:30:14 »

;) ;) ;) พี่ถามเพิ่มหน่อยจิ โช็คหลังเดิม bm ราคาแรงไหมอ่ะ นิ่มไหมด้วย อยากรู้เพราะเจ้าของเก่าพี่เปลี่ยนมา

โช๊คเดิมๆของ BMW นิ่มมากๆครับพี่ ผมเปลี่ยนล้อ 18 มาแล้ว ตอนแรกคิดว่าจะกระด้างแต่ไม่เลยครับ ยังนิ่มเหมือนเดิม ส่วนราคาผมไม่ทราบเลยครับพี่โบ  :-*

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 15:31:36 »
ถ้าเดิมเบิกห้างแพงครับ ซื้อ sachs หรือ bilstein b4 แทนก็ได้ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN