ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเว็บเรื่องการกำหนดสิทธิและลำดับขั้นของสมาชิกใหม่  (อ่าน 11205 ครั้ง)

admin

• บุคคลทั่วไป
สืบเนื่องจากปัญหาเรื่องการซื้อขายที่เกิดขึ้น ทำให้เกิดความกังวลแก่สมาชิกหลายๆท่านที่อยู่ในบอร์ดนี้
สมาชิกหลายท่านได้แนะนำถึงวิธีการต่างๆที่จะป้องกันมิจฉาชีพให้ได้ดีที่สุด ซึ่งข้อสรุปจากข้อแนะนำดังกล่าวก็ได้มาปรับปรุงใช้แล้วตั้งแต่วันนี้คือ

เปลี่ยนการเลื่อนชั้นสมาชิกใหม่จากเดิมใช้จำนวนการโพสกระทู้เป็นการนับเวลาที่ใช้งานบอร์ดแทน เพื่อป้องกันการปั่นกระทู้เพื่อเลื่อนขั้น โดยการนับเวลานี้จะนับจากการใช้งานบอร์ดจริง การเปิดหน้าเว็บแล้วทิ้งไว้เฉยๆ จะไม่มีการนับเวลา ซึ่งเป็นการวัดการมีส่วนร่วมต่อบอร์ดได้ดีกว่าวิธีนับกระทู้เป็นอย่างมาก โดยการจัดลำดับชั้นจะเป็นดังนี้

ลำดับตำแหน่งระยะเวลา (ชม.)
๑.สมาชิกสมัครใหม่
๒.มือใหม่หัดขับ
๓.มือเก๋าเฝ้าบอร์ด๑๒
๔.คนคุ้นเคย๒๔
.........

โดยสิทธิในการเข้าถึงบริการต่างๆ เปลี่ยนเป็นดังนี้

๑. การประกาศขายในห้องซื้อขายนั้น จะต้องเป็นสมาชิกลำดับที่ ๓ มือเก๋าเฝ้าบอร์ดขึ้นไป
๒. การใช้งานห้องแชทจะต้องเป็นสมาชิกระดับ ๒ ขึ้นไป (เพื่อป้องกันการใช้ห้องแชทเป็นที่ขายของ)
๓. ปัจจุบันพบว่ามีการฟลัด (flood) ข้อความทาง PM จากสมาชิกใหม่ที่ลงขายของไม่ได้ จึงต้องเพิ่มกฏว่าจะส่ง PM ได้เมื่อเป็นสมาชิกระดับ ๒ ขึ้นไป
*ยกเว้นสมาชิกอุปถัมภ์และร้านค้า

ทั้งนี้เพื่อเป็นการลดสมาชิกขาจรที่เข้ามาเพื่อขายของอย่างเดียวและลดความเสี่ยงจากการซื้อขาย การปรับปรุงระเบียบนี้อาจสร้างความไม่สะดวกและไม่พอใจแก่สมาชิกบางท่าน ทางเว็บต้องขออภัยมา ณ ที่นี้

ท่านสามารถดูเวลาที่อยู่ในระบบได้ที่ด้านซ้ายบนตรงส่วนของ avatar ครับ
:-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2013, 15:17:35 โดย Spider »

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ยังไงก็ต้องมีกฎระเบียบครับ ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2013, 00:16:28 โดย Awirut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

pee capitano

• คนคุ้นเคย
 ;) ;)ถูกต้องครับเพื่อความเปนระเบียบ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ขอบคุณครับ เพื่อป้องกันพวกเข้ามาขายลูกเดียว  ;)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

nuttapon

• ขาประจำ

วิศวกรหนุ่ม

;) ;) ;) ;)ดีครับ

green tea

• E46 M54 330IA
 :)ดีครับเห็นเป็นอย่างยิ่ง

nuiba

• DeliGolf

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
ปู่โสมเฝ้าบอร์ด เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้ไหมครับ Admin มันน่ากลัวชอบกล  :))
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ปู่โสมเฝ้าบอร์ด เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้ไหมครับ Admin มันน่ากลัวชอบกล  :))

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ  :)) :))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

yuratchrian

10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

preawzzz

• ขาประจำ
ดีครับกันมิชฉาชีพ  ;) ;) ;)

Tor323

• ขาประจำ
เห็นด้วย กฎระเบียบที่ตั้งขึ้นมาก็เพื่อป้องกันชาว E46 ครับ ;) ;) ;) ;)

admin

• บุคคลทั่วไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

เปลี่ยนเป็นอะไรดีครับ  ;D

somsak

• 318iase / N46
รับทราบ

giga

• The Ultimate Driving Machine
รับทราบครับ :-X

nuttyconga

• ขาประจำ
แล้ว"ขาประจำ"นี่ ขั้นไหนอ่ะคร้าบ  ???

Pong PK.

• ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อน***เท่าใจคน***
เห็นด้วยครับผม  :-*
คนที่ ขอโทษก่อน คือคนที่ กล้าหาญที่สุด
          คนที่ ให้อภัยก่อน คือคนที่ เข้มแข็งที่สุด
                    คนที่ ลืมได้ก่อน คือคนที่ มีความสุขที่สุด

นพดล

;)ดีครับ

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

xawe

• ขาประจำ

chaky

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

วีรวิชญ์

ก๊อง

• สวัสดีครับ
รับทราบครับ :-X
"กัมมุนา วัตตติ โลโก"

Krisada511

admin ช่วยคิดหน่อยครับ  O0

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
ขอแจมเรื่อง"กฎกติกา" อีกสักข้อใด้มั้ยครับ คือเพิ่ม"เรื่องพบปะพูดคุยกัน" จะกำหนดจำนวนครั้งครับ อย่างน้อยๆใด้เจอหน้าค่าตากันครับ ส่วนตัวผมถือว่าสำคัญครับ :-*

koobe

• มิตรภาพ สำคัญ ยิ่งกว่าเงิน
    • http://www.thailandoffroad.com/jeep/

admin ช่วยคิดหน่อยครับ  O0

แบบพี่กฤษดาและพี่ๆที่มีความรู้เรื่องe46และอยู่มานาน ผมว่าน่าจัด ลำดับขั้น ให้เป็น  Guru E46 นะครับผมว่าฐานะนี้เหมาะสมแบบในเวป  JEEP UNITY CLUB จะนับถือกันจากระยะเวลาการเป็นสมาชิกคลับ และความรู้ ความสามารถของสมาชิกผู้นั้นครับ   
มิตรภาพ ที่เกิดขึ้น  บนเส้นทาง ธุรกิจ
ย่อมดีกว่า
ธุรกิจ     ที่เกิดขึ้น บนเส้นทาง มิตรภาพ

Krisada511

น่าสนใจครับ แต่อย่างอื่นก็ได้นะครับ ไม่ชอบปู่โสมครับ  O0  :))  O0

วีรวิชญ์

น่าสนใจครับ แต่อย่างอื่นก็ได้นะครับ ไม่ชอบปู่โสมครับ  O0  :))  O0

เป็นปู่โสมเฝ้าบอร์ด นี่ admin ตั้งใจล็อคไม่ให้ไปเป็นน้องใหม่เฝ้าเด็กในบอร์ดอื่นเลยนะ  ^-^ :))