ผู้เขียน หัวข้อ: เติมน้ำมันเบนซิลปั๊ม คาลเท็กซ์ & เชลล์  (อ่าน 9321 ครั้ง)

KcKc

• แฟนพันธุ์แท้
เติมน้ำมันเบนซิลปั๊ม คาลเท็กซ์ & เชลล์
รถนอกเหนือจากการ ดูแลซ่อมบำรุงตามรอบของการใช้งานแล้ว
และ น้ำมันเชื้อเพลิงที่ต้องเติม คิดแล้วเป็นเงิน เดือนหนึงๆจ่ายเยอะมาก
ผมว่าสำหรับเครื่องยนต์ bm ที่เราใช้กัน เราต้องเลือกเติมน้ำมันที่ดีที่สุด
ด้วยความคิดที่ว่า จะทำให้ตัวระบบเครื่องยนต์ ทำงานได้ราบเรียบสมบูรณ์
ระหว่าง คาลเท็กซ์ & เชลล์ เราควรตั้งใจวิ่งเข้าปั๊มไหนดี
[ขอยกตัวอย่าง สองยี่ห้อ]

ราคา:
caltex     เบนซิลเทครอน 95                        49.40บาท
              แก๊ซโซฮอล์เทครอน95                    38.13บาท

เชลล์       วี-เพเวอร์ ไนโตร+แก๊ซโซฮอล์95       40.85บาท
              ฟิวเซพ แก๊ซโซฮอล์95                    38.13บาท

ขออนุญาติ ถ้าถามผิดห้องครับ

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
Re: เติมน้ำมันเบนซิลปั๊ม คาลเท็กซ์ & เชลล์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 12:30:28 »
Caltex pure 95 ไปเลยครับ
ดีแน่นอนครับ  ;)
แต่เติมทีนี่ก็หน้ามืดได้เลยนะครับ :-\

Nae

• คนคุ้นเคย
Re: เติมน้ำมันเบนซิลปั๊ม คาลเท็กซ์ & เชลล์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 12:47:24 »
เป็นผมเชียร์ Shell นะ (แต่ส่วนตัวเติม PTT)  ;)  ;)

PETE_S

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 13:03:22 »
ถ้าโอเคกับราคาก็ caltex 95 ไปคับ

แต่ผมเติมเชลล์       วี-เพเวอร์ ไนโตร+แก๊ซโซฮอล์95 คับ ^-^

asune46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 13:09:38 »
ผมจัดแต่โซฮอล95ตลอดครับ ลูกรักยังไม่เคยได้กินของดีเลย :o

yo-e46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 13:12:26 »
Caltex 95 ด้วยคนอีกเสียงคับ

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 14:43:44 »
คาลเท็ก 95 ดีครับ  ;)
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 17:10:48 »
ปตท ก็มีเบนซิล 95 นะครับ  ผมเติมอยู่ 

ปตท เจ็ทนะครับ

kwan47

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 17:15:18 »
ผมเติม โซฮอล 91 มาตั้งแต่ใช้รถ ไม่เห็นมันบ่นอะไรเลยครับ วิ่งได้เท่าที่จะเหยียบมันล่ะครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 17:33:53 »
แต่เบนซิล95ผมเติม500บาทวิ่งได้สองเดือน  ที่เหลือเติมแก๊สครับ

Nae

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 19:42:41 »
มีใครเคยลอง ออกเทน 100 บ้างรึยังครับ เติมไปลิตรนึงผสมกับเบนซินทั่วๆไป (เพื่อนผมเคยเล่ามา)  O0  O0

KcKc

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 20:23:08 »
น้ำมันเชลล์ วี-เพาเวอร์ ไนโตร+

น้ำมันเชลล์ วี-เพาเวอร์ ไนโตร+ คิดค้นขึ้นเพื่อคืนสมรรถนะให้กับทั้งเครื่องยนต์เบนซินและดีเซล ด้วยสูตรที่ทำงานได้ 2 ประสิทธิภาพ คือออกแบบมาเพื่อให้ทำความสะอาดและปกป้องส่วนสำคัญต่างๆ ของเครื่องยนต์ไปพร้อมๆกัน เพื่อเพิ่มสมรรถนะในการขับขี่ให้ทรงพลังยิ่งกว่า

ในส่วนของน้ำมัน เชลล์ ฟิวเซฟ ได้ถูกออกแบบมาเพื่อช่วยในการประหยัดน้ำมัน โดยลดการสูญเสียพลังงาน และช่วยป้องกันการเกิดตะกรันในเครื่องยนต์ ส่งผลให้เครื่องยนต์ใช้น้ำมันได้อย่างมีประสิทธิภาพและหมดจด จึงทำให้ประหยัดยิ่งขึ้น
[บทความคัดลอกบางส่วนจาก ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน]

KcKc

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 20:25:12 »
เทครอนซึ่งเป็นส่วนผสมพิเศษ
เนื่องจากเทครอนซึ่งเป็นส่วนผสมพิเศษในน้ำมันคาลเท็กซ์เบนซินและแก็สโซฮอล์ทุกเกรด ทำให้น้ำมันคาลเท็กซ์มีพลังในการรักษาความสะอาดของชิ้นส่วนที่สำคัญของเครื่องยนต์ได้อย่างเหนือชั้น ช่วยให้รถยนต์ของท่านมีสมรรถนะสูงสุด น้ำมันเชื้อเพลิงเกรดธรรมดา อาจก่อให้เกิดคราบสกปรกตกค้างที่เป็นอันตรายต่อเครื่องยนต์ได้ ซึ่งเมื่อมีการสะสมของคราบสกปรกอย่างต่อเนื่องมากขึ้น รถยนต์ของคุณอาจเริ่มตอบสนองช้าหรือสะดุดในขณะเร่งเครื่อง ทำให้เครื่องกระตุกดับ น็อค หรือสูญเสียกำลัง น้ำมันคาลเท็กซ์มีผสมสารเติมแต่งเทครอนซึ่งมีความเหนือชั้นกว่าในการทำความสะอาดและไม่ทำให้เกิดคราบสกปรก การใช้น้ำมันคาลเท็กซ์เทครอนจึงเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดในการท่านจะปกป้องและรักษาสมรรถนะของเครื่องยนต์ของท่าน
[บทความคัดลอกบางส่วนจาก ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน]

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 21:26:23 »
ถ้าเอาเกรดน้ำมันแน่นอน caltex 95 ดีกว่าแน่นอนครับ แต่ส่วนตัว มีความรู้สึกว่าเติม caltex ทีไรเหมือนได้เนื้อน้ำมันมาไม่ค่อยครบ ไม่เหมือนกับเติม sheel ครับ รู้สึกว่าได้เต็มเม็ดเต็มหน่วยกว่า

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

akirabenz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 01:57:08 »
ผมเติม เเต่ แก๊สโซฮอล์ 95  >_< ได้ทุกปั้ม  ;D

Or_signal_

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 23:38:57 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เทครอนซึ่งเป็นส่วนผสมพิเศษ
เนื่องจากเทครอนซึ่งเป็นส่วนผสมพิเศษในน้ำมันคาลเท็กซ์เบนซินและแก็สโซฮอล์ทุกเกรด ทำให้น้ำมันคาลเท็กซ์มีพลังในการรักษาความสะอาดของชิ้นส่วนที่สำคัญของเครื่องยนต์ได้อย่างเหนือชั้น ช่วยให้รถยนต์ของท่านมีสมรรถนะสูงสุด น้ำมันเชื้อเพลิงเกรดธรรมดา อาจก่อให้เกิดคราบสกปรกตกค้างที่เป็นอันตรายต่อเครื่องยนต์ได้ ซึ่งเมื่อมีการสะสมของคราบสกปรกอย่างต่อเนื่องมากขึ้น รถยนต์ของคุณอาจเริ่มตอบสนองช้าหรือสะดุดในขณะเร่งเครื่อง ทำให้เครื่องกระตุกดับ น็อค หรือสูญเสียกำลัง น้ำมันคาลเท็กซ์มีผสมสารเติมแต่งเทครอนซึ่งมีความเหนือชั้นกว่าในการทำความสะอาดและไม่ทำให้เกิดคราบสกปรก การใช้น้ำมันคาลเท็กซ์เทครอนจึงเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดในการท่านจะปกป้องและรักษาสมรรถนะของเครื่องยนต์ของท่าน
ส่วนตัวผมเติมคาลเท็กซ์ ครับแพงกว่านิดนึง แต่คุณสมบัติเยี่ยมกว่า เหยียบที่พุ่งปรี้ด แรงไม่ค่อยตก (ตามความรู้สึกส่วนตัวนะครับ )
Black Devil 323iiiiii_

yo-e46

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 10:21:44 »
Caltex techton gold 95 คำตอบสุดท้ายคับรับรองแรง

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 19:01:21 »
ดีที่สุดคือเบนซิน 95 ครับ
แต่นำมันในบ้านเราจะมาจากโรงกลั่นไม่กี่โรงถ้าจะให้ต่างจากที่กล่าวมาข้างต้น
ก็ต้องเป็น esso ครับ ผมว่าปั๊มไม่ค่อยน่าเข้าแต่คุณภาพนำ้มันมาตราฐานเท่ากันทุกปั๊ม
จากที่ผมทดลองด้วยตัวเอง esso ไปได้ไกลกว่ากว่า เร่งดีกว่าครับ 8)
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

KcKc

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 11:13:31 »
บริษัท เชลล์แห่งประเทศไทย จำกัด เปิดตัวแคมเปญ ‘เติมความแรง ลุ้นเป็นเจ้าของรถแห่งสมรรถนะ กับเชลล์ วี-เพาเวอร์ ไนโตร+’ เพื่อขอบคุณทุกการตอบรับจากผู้ใช้เชลล์ วี-เพาเวอร์ ไนโตร+ ทั่วประเทศ พร้อมตอกย้ำความเป็นน้ำมันพรีเมี่ยมสูตรแรงตัวจริง เพียงเติมน้ำมันเชลล์ วี-เพาเวอร์ ไนโตร+ ครบทุก 1,000 บาท รับทันทีรหัสลับ เพื่อส่ง SMS และลุ้นรับรถปอร์เช่ คาเยนน์ หรือ โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ เดือนละ 1 รางวัล รวมมูลค่ากว่า 12.5 ล้านบาท ตั้งแต่ 15 ตุลาคม 2555 - 15 กุมภาพันธ์ 2556 ยิ่งเติมมากยิ่งมีสิทธิ์ลุ้นมาก 1 รหัสส่งได้เพียง 1 ครั้งเท่านั้น รายละเอียดเพิ่มเติมเข้าชมได้ที่ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน หรือสอบถามได้ที่สถานีบริการน้ำมันเชลล์ทุกแห่งที่ร่วมรายการ
 ทั้งนี้ เชลล์ วี-เพาเวอร์ ไนโตร+ แก๊สโซฮอล์ 95 และ เชลล์ วี-เพาเวอร์ ไนโตร+ ดีเซล เป็นน้ำมันเชื้อเพลิงคุณภาพสูงเกรดพรีเมี่ยมที่พัฒนาจากเทคโนโลยีล่าสุดของเชลล์ มาพร้อมนวัตกรรมที่ช่วยเพิ่มสมรรถนะความแรงให้เครื่องยนต์ และเพิ่มอัตราเร่งและการตอบสนองที่ดียิ่งขึ้น รวมทั้งคิดค้นให้ทำงานในเครื่องยนต์ได้ทันทีตั้งแต่ครั้งแรกที่เติม จึงได้รับความนิยมจากผู้ใช้อย่างต่อเนื่องนับตั้งแต่มีการเปิดตัวในประเทศไทย
ข่าวจาก manager online

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 15:42:49 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมเติม โซฮอล 91 มาตั้งแต่ใช้รถ ไม่เห็นมันบ่นอะไรเลยครับ วิ่งได้เท่าที่จะเหยียบมันล่ะครับ

ถ้าน้ำมันใกล้หมด พี่ขวัญลองใส่เบนซิน 95 สัก 500 บาท 1000 บาท ก็ได้ แล้วเอาไปลองดูครับพี่ มันต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ ผมลองมาแล้ว  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 15:46:17 »
บริษัท เชลล์แห่งประเทศไทย จำกัด เปิดตัวแคมเปญ ‘เติมความแรง ลุ้นเป็นเจ้าของรถแห่งสมรรถนะ กับเชลล์ วี-เพาเวอร์ ไนโตร+’ เพื่อขอบคุณทุกการตอบรับจากผู้ใช้เชลล์ วี-เพาเวอร์ ไนโตร+ ทั่วประเทศ พร้อมตอกย้ำความเป็นน้ำมันพรีเมี่ยมสูตรแรงตัวจริง เพียงเติมน้ำมันเชลล์ วี-เพาเวอร์ ไนโตร+ ครบทุก 1,000 บาท รับทันทีรหัสลับ เพื่อส่ง SMS และลุ้นรับรถปอร์เช่ คาเยนน์ หรือ โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ เดือนละ 1 รางวัล รวมมูลค่ากว่า 12.5 ล้านบาท ตั้งแต่ 15 ตุลาคม 2555 - 15 กุมภาพันธ์ 2556 ยิ่งเติมมากยิ่งมีสิทธิ์ลุ้นมาก 1 รหัสส่งได้เพียง 1 ครั้งเท่านั้น รายละเอียดเพิ่มเติมเข้าชมได้ที่ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน หรือสอบถามได้ที่สถานีบริการน้ำมันเชลล์ทุกแห่งที่ร่วมรายการ
 ทั้งนี้ เชลล์ วี-เพาเวอร์ ไนโตร+ แก๊สโซฮอล์ 95 และ เชลล์ วี-เพาเวอร์ ไนโตร+ ดีเซล เป็นน้ำมันเชื้อเพลิงคุณภาพสูงเกรดพรีเมี่ยมที่พัฒนาจากเทคโนโลยีล่าสุดของเชลล์ มาพร้อมนวัตกรรมที่ช่วยเพิ่มสมรรถนะความแรงให้เครื่องยนต์ และเพิ่มอัตราเร่งและการตอบสนองที่ดียิ่งขึ้น รวมทั้งคิดค้นให้ทำงานในเครื่องยนต์ได้ทันทีตั้งแต่ครั้งแรกที่เติม จึงได้รับความนิยมจากผู้ใช้อย่างต่อเนื่องนับตั้งแต่มีการเปิดตัวในประเทศไทย
ข่าวจาก manager online

เกิดได้คาเยนขึ้นมา เติมน้ำมันกันหน้ามืดแน่ๆ ต่อให้เป็น Hybrid ก็เถอะ  :)) ถ้าได้มาคงเอาคาเยนไปขาย แล้วซื้อ F30 แทน งิงิงิ  >:D

29_FEB_s3.46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 22:07:13 »
ผมเติม น้ำมันเชลล์ วี-เพาเวอร์ ไนโตร+ โซฮอลล์ 95 ครับ

เติม ptt ที่ไรรู้สึกน้ำมันมันหมดไวกว่า ยังไงไม่รู้ครับ

cdmaone

• ขาประจำ
    • http://www.angelfire.com/co4/cdmaone
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 22:55:28 »
Shell V-Power ครับ ประหยัดและวิ่งได้ดีจริง ๆ

KcKc

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 11:35:11 »
caltex เบนซิลเทครอน 95 รู้ว่าแพงจริง แต่ก็ซื้อครับ

สัปดาห์ขับ 2-3วัน สิ่งที่ได้เครื่องเรียบนิ่งมาก เสียงเครื่องเงียบลงได้ชัด
ระยะทางยิงได้มาก เข็มเกย์ตกช้า สมเหตุสมผลกับกำลังเครื่อง cc.
เร่งแซงลื่นตามกดเท้า รวมทั้งให้ระบบอื่นๆดีตาม
จ่ายแพงก็สู้ เต็มถัง 2พันกลางๆ

ความเห็นส่วนตัว.

tonbabu

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 21:00:54 »
แต่นำมันในบ้านเราจะมาจากโรงกลั่นไม่กี่โรงถ้าจะให้ต่างจากที่กล่าวมาข้างต้น
ก็ต้องเป็น esso ครับ ผมว่าปั๊มไม่ค่อยน่าเข้าแต่คุณภาพนำ้มันมาตราฐานเท่ากันทุกปั๊ม
จากที่ผมทดลองด้วยตัวเอง esso ไปได้ไกลกว่ากว่า เร่งดีกว่าครับ 8)

ถ้าเอาระยะทาง ESSO อีกเสียงคับ  ;) ;) ;)

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 01:29:35 »

ถ้าเอาระยะทาง ESSO อีกเสียงคับ  ;) ;) ;)

ครบ 900 ได้น้ำแร่ด้วย  ;)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 07:52:23 »
ถ้าผมเติมโซฮอล 95 ของ ptt แล้วรถจอดอยู่เฉยซัก2-3วันนำ้มันทำไมมันหายไปเร็วจังครับ ถังนำ้มันผมมีปัญหาหรือเปล่าวครับ...ยกตัวอย่างนะครับ เติมนำ้มันมา 500 ถ้าจอดไว้2-3วันแล้วรองเอามาวิ่ง รถผมจะวิ่งได้แค่ 60-70 กิโลเองครับ แต่ถ้าเติมแล้วใช้งานโดยที่ไม่ได้จอดรถทิ้งไว้ จะได้ถึง 95-110 กิโลนะครับ

ที่อยากรู้ก็คือมันเป็นที่นำ้มัน หรือว่าถังผมเริ่มไม่ค่อยดีหรือไงครับ :-X

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467