ผู้เขียน หัวข้อ: 6 สูป ล้อ19"สปิงโหลดh&r(อยากหาวิธียกขึ้นสัก 0.5-1 ซ.ม.)เข้าโครงแรงๆแล้วล้อติดซุ้ม  (อ่าน 1566 ครั้ง)

Or_signal_

• คนคุ้นเคย
 ???ตามกระทู้เลยครับพี่ๆ รถ6สูป ใช้สปิงโหลดh&r ขอเฉพาะล้อหน้า(เพราะล้อหลังพอใจแล้ว) ล้อหน้าแม็กขอบ 19กว้าง8.5 ยาง 235-35-19 ซุ้มอมล้อพอดีครับกำลังสวย ขับทางตรงในเมืองปรกติครับ แต่เดินทางไกลต่างจังหวัดเวลาเข้าโค้งแรงๆ ล้อมันติดซุ้ม อยากหาวิธียกเพิ่มสัก 1-2 ซ.ม.  พอมีคำแนะนำไหมครับ หรือหาอะไรมาลองพอให้มันสูงขึ้นอีกสักนิด O:-) :-Xขอบคุณคร้าบ
Black Devil 323iiiiii_

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ผมใช่วิธีเลื่อนโช้คจากฐานล่างขึ้นมาเอาครับ จะได้ประมาณ 1 เซ็นพอดีเลยครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ลองตรวจดูยางเบ้าโช้คหน้ากับยางรองสปริงหน้าดูก่อนครับ บางทียางเบ้าโช้คมันทรุดตัวแล้วก็ทำให้เตี้ยลงได้ครับ เปลี่ยนใหม่ก็ได้ความสูงกลับมาครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ใส่คู่หน้า สูงขึ้น 1-1.5 ซม.  :-*

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
เห็นว่ามียางลองโช๊คแบบแสตนดาร์ดกับแบบหนานี่ครับ...ลองหาดู ที่ร้านอะไหล่ย่านงามวงศ์วาน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Or_signal_

• คนคุ้นเคย
Black Devil 323iiiiii_

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
เห็นว่ามียางลองโช๊คแบบแสตนดาร์ดกับแบบหนานี่ครับ...ลองหาดู ที่ร้านอะไหล่ย่านงามวงศ์วาน
อยู่ตรงไหนครับ