ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องท่อยาง  (อ่าน 3529 ครั้ง)

Aoy Bualee

• มือใหม่หัดขับ
  • *
สอบถามเรื่องท่อยาง
« เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 17:17:09 »
อยากเปลี่ยนท่อยางหม้อน้ำ  ใหม่ค่ะ  ของเก่าน้ำมันซึมออก  หาเปลี่ยนได้ที่ใหนค่ะ 
ราคาเท่าไหร่ แต่หาอะไหร่ในเน็ต ไม่ค่อยมีเลย รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะค่ะ
ขับระยะไกลไม่ได้เลย  ต้องแวะเติมน้ำตลอดเลย  เช็คดูแล้วกลายเป็นท่อยางหม้อน้ำรั่ว ตอนนี้เอาเทปดำพันไว้อยู่
ท่อยางหม้อน้ำ  สำหรับรถ BMW318i  E46

ขอบคุณค่ะ

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
Re: สอบถามเรื่องท่อยาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 17:18:56 »
เข้าอู่เช็คทั้งระบบเลยดีกว่าครับ เผื่อมีรั่วหลายที่ อยู่แถวไหนครับจะได้แนะนำอู่ถูก  :-[
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 17:21:54 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อยากเปลี่ยนท่อยางหม้อน้ำ  ใหม่ค่ะ  ของเก่าน้ำมันซึมออก  หาเปลี่ยนได้ที่ใหนค่ะ 
ราคาเท่าไหร่ แต่หาอะไหร่ในเน็ต ไม่ค่อยมีเลย รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะค่ะ
ขับระยะไกลไม่ได้เลย  ต้องแวะเติมน้ำตลอดเลย  เช็คดูแล้วกลายเป็นท่อยางหม้อน้ำรั่ว ตอนนี้เอาเทปดำพันไว้อยู่
ท่อยางหม้อน้ำ  สำหรับรถ BMW318i  E46

ขอบคุณค่ะ
ระบบน้ำนี้ต้องไล่ทั้งระบบนะครับ บางทีจุดรั่วอาจไม่ใช่ท่อยางอย่างเดี่ยว เคยเปลี่ยนหม้อน้ำยังครับ ทางที่ดีถ้าจะเปลี่ยนท่ออยู่แล้วก็ลองไล่ทั้งระบบดูดีกว่าครับ ปรกติท่อติดรถยายุการใช้งานก้พอๆๆกับหม้อน้ำละครับ ถ้าเปลี่ยนควรเปลี่ยนหมดเลยเดี่ยวจะเสียน้อยเสียยากเปล่าๆๆครับ :-[
เก่า แต่ไม่แก่นะ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 17:24:17 »
ส่วนท่าจะเอาแต่ท่อ มันก้มีมือสองเชียงกง (ต้องหาที่สภาพดีๆๆหน่อยยางต้องนิ่มนะครับถ้าแข็งมันเริ่มเสื่อม) แล้วก็ของเบิกใหม่ ราคาต่างกันครึ่งๆๆๆๆครับ >:D
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 17:26:14 »
ตัดใจทำทีเดียวเลยทั้งระบบตามสมาชิกบอก..แล้วจะขับ E46 อย่างสบายใจ ส่วนอู่บีเอ็มมีอยู่หลายที่เดี๋ยวสมาชิกหลายๆ ท่านมาบอกอีกที
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Aoy Bualee

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 09:36:18 »
เข้าอู่เช็คทั้งระบบเลยดีกว่าครับ เผื่อมีรั่วหลายที่ อยู่แถวไหนครับจะได้แนะนำอู่ถูก  :-[
.   ขอบคุณค่ะ.  เช็คแล้วค่ะ มันซึมออกที่ท่อยางคะ.  อยู่สระบุรี  อยากเปลี่ยนท่อยาง ค่ะแต่หาท่อยางรุ่นนี้ยากมากเลยค่ะรบกวนถามหน่อยนะค่ะมีที่อู่ที่ใหนบ้างค่ะ.  อู่ที่กทม. ก็ไปได้นะคะ.  ช่วยแนะนำหลายๆอู่หน่อยนะค่ะเผื่อไว้เป็นทางเลือก ใกล้ที่ใหนจะไปที่นั้นค่ะ. ขอบคุณนะค่ะ :-X :-X :-X

Aoy Bualee

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 09:39:04 »
ส่วนท่าจะเอาแต่ท่อ มันก้มีมือสองเชียงกง (ต้องหาที่สภาพดีๆๆหน่อยยางต้องนิ่มนะครับถ้าแข็งมันเริ่มเสื่อม) แล้วก็ของเบิกใหม่ ราคาต่างกันครึ่งๆๆๆๆครับ >:D
. ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ ถ้าเบิกห้างค่ะ  และหาชื้อได้ที่ใหนค่ะรุ่นนี้. (E46. M43)

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • แฟนพันธุ์แท้
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 10:32:14 »
เด็กหระรีเหมือนกัน. แนะนำให้เบิกใหม่ครับ ท่อยาง.  ลองถ่ายรูปมาดูครับ มีมีท่อยางของสี่สูบเหลืออยู่เยอะ

หากเหมือนกันจะจัดการให้ครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงิน

Aroon_320ci

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:13:41 »
คุณทนายคนหระรีเหรอครับ...ว่างๆ ต้องไป Drink กันที่คีรีวารินซะหน่อย...เพิ่งไปกินมาเมื่อปลายปีมา..ชอบๆ

Aoy Bualee

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 17:56:03 »
เด็กหระรีเหมือนกัน. แนะนำให้เบิกใหม่ครับ ท่อยาง.  ลองถ่ายรูปมาดูครับ มีมีท่อยางของสี่สูบเหลืออยู่เยอะ

หากเหมือนกันจะจัดการให้ครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงิน
. ขอบคุณมากๆ เลยนะค่ะ เดี๋ยวถ่ายรูปส่งไปให้ดูนะค่ะ   รถที่ใช้อยู่เป็นเครื่อง4 สูบค่ะ

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 22:34:57 »
คุณทนายคนหระรีเหรอครับ...ว่างๆ ต้องไป Drink กันที่คีรีวารินซะหน่อย...เพิ่งไปกินมาเมื่อปลายปีมา..ชอบๆ

ครับ เกิดและโตที่นั่นครับ แต่เข้ามาเรียนที่กรุงเทพ ตั้งแต่ ม.ปลายจนบัดนี้ครับ

Angel_dimple

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 09:48:55 »
ท่อน้ำเข้าใจว่ามีอยู่หลายเส้นนะครับ แต่ละเส้นก็ราคาแตกต่างกันครับ

ของผมเคยเปลี่ยน ท่อน้ำบน (2510) กะ ท่อน้ำปั๊มน้ำ (1226) ค่าแรง 300 ครับ ที่ Road runner ซ.ลาดพร้าว 80
อะไหล่ประกัน 2 ปีครับ

Aoy Bualee

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 20:08:16 »
ถอดท่อยางออกมาดูแล้วค่ะ.  ปรากฎว่ามีรอยรั่ว. อยากเปลี่ยนชุดนี้ทั้งชุดเลยค่ะ.   ทั้งข้อต่อพลาสติก3ทางที่อยู่ใต้หม้อพักน้ำ.  และข้อต่อ2ทางที่ออกจากหลังเครื่องด้วย (ตามรูปที่แบบมาให้ดูเลยค่ะ).  BMW318i. E46. เครื่องM43ยูโร.   ช่วยแนะนำร้านขายอะไหล่. หรือที่ใหนมีขาย. ช่วยแนะนำให้หน่อยนะค่ะ

Aoy Bualee

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 20:09:33 »
ท่อ3ทางที่ต่อใต้หม้อพักน้ำ

Aoy Bualee

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 20:10:28 »
ข่อต่อ2ทางที่ออกจากหลังเครื่อง

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 20:11:32 »

ครับ เกิดและโตที่นั่นครับ แต่เข้ามาเรียนที่กรุงเทพ ตั้งแต่ ม.ปลายจนบัดนี้ครับ

ผมเคยเรียนดรุณาราชบุรีครับ ไปอยู่กับคุณลุงทหาร ค่ายภานุรังษี  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

spiritzas

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 20:18:23 »
ถ้ากังวลเรื่องสินค้าหรือการบริการและฝีมือ ก็แนะนำมาที่อู่RoadRunner ลาดพร้าว80ครับ..แม้ว่าราคาอาจจะสูงกว่าร้านทั่วไปบ้าง แต่เชื่อใจได้100%
อยู่ใกล้ๆบ้านผม ว่างๆผมแวะไปช่วยดูได้ครับ  :D
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

jsonn

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 23:11:25 »
เข้าใจคนไม่ได้อยู่ในกทม ครับ ผมว่าลองสั่งของกับร้านหลังวัดโสม เห็นหลายรายการน่าจะประหยัดกว่าใน 0 เยอะ ให้เค้าส่งไปให้แล้วให้ช่างแถวบ้านเปลี่ยน เห็นถอดดออกมาได้ก้อน่าจะทำได้

Aoy Bualee

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 15:50:15 »
เข้าใจคนไม่ได้อยู่ในกทม ครับ ผมว่าลองสั่งของกับร้านหลังวัดโสม เห็นหลายรายการน่าจะประหยัดกว่าใน 0 เยอะ ให้เค้าส่งไปให้แล้วให้ช่างแถวบ้านเปลี่ยน เห็นถอดดออกมาได้ก้อน่าจะทำได้
.        :-X :-Xขอบคุณนะค่ะ   เรื่องช่างทำรถให้ไม่เป็นปัญหาเลยค่ะ  ปัญหาคือหาอะไหล่อยากมากเลย. อะไหล่อย่างอื่นยังพอมีร้านที่หาซื้อได้บ้าง. สั่งตามเน็ตบ้าง.  แต่ท่อยางรุ่นนี้ชิหาอยากมาก.   เดียวจะลองหาแถวๆๆ ร้านหลังวัดโสมดูนะค่ะ.    :-X.  ใครพอมีร้านที่ขายท่อยาง ตามที่แนบรูปมาให้ดู. ช่วยแนะนำหลายๆๆๆร้านให้หน่อยนะค่ะ.  อาทิตย์นี้จะเข้า กทม. ไปหาซื้อท่อกับข้อต่อนี่แหละ. 

spiritzas

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 16:41:51 »
.        :-X :-Xขอบคุณนะค่ะ   เรื่องช่างทำรถให้ไม่เป็นปัญหาเลยค่ะ  ปัญหาคือหาอะไหล่อยากมากเลย. อะไหล่อย่างอื่นยังพอมีร้านที่หาซื้อได้บ้าง. สั่งตามเน็ตบ้าง.  แต่ท่อยางรุ่นนี้ชิหาอยากมาก.   เดียวจะลองหาแถวๆๆ ร้านหลังวัดโสมดูนะค่ะ.    :-X.  ใครพอมีร้านที่ขายท่อยาง ตามที่แนบรูปมาให้ดู. ช่วยแนะนำหลายๆๆๆร้านให้หน่อยนะค่ะ.  อาทิตย์นี้จะเข้า กทม. ไปหาซื้อท่อกับข้อต่อนี่แหละ.
022798930 ร้านยูนิค ใต้btsสะพานควาย ก่อนถึงร้านยูนิค80เมตรอู่ช่างทอง อยู่ในปั้มบางจากเก่าครับ
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Aoy Bualee

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 21:35:27 »
เปลี่ยนท่อยางเรียบร้อยแล้วค่ะ  ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะค่ะ

Aroon_320ci

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 22:52:45 »
โอ...ซ่อมท่อน้ำใช้เวลารวมตั้ง 3 อาทิตย์...นานจัง...แต่ก็เรียบร้อยดีนะครับ

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 23:40:59 »

นี่!! เจอคนใจดีแล้ว รับรองใจเกินร้อยครับ ;)