ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านติดแก๊ส m52 หน่อยครับ  (อ่าน 7296 ครั้ง)

PAE_ZA

• ขาประจำ
Re: หาร้านติดแก๊ส m52 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 19:42:40 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมตัดสินใจอยู่ว่าจะติดไหม 323ตาตกACถังโดนัทไม่เกิน30000

อู่พวกกันแถวบ้าน ชื่อวิเทอร์โบ ฝีมือดีรถแรงวางเครื่องก็ทำจบที่นี่เยอะ

อยู่แปดริ้วครับ

ไปติดมารึยังครับ ราคานี้ มีอีกมั้ย
ด้วยความเคารพครับ บางทีอย่าเห็นแก่ของถูกมากนะครับเราไม่รู้เบื้องหน้าเบื้องหลังที่แท้จริงผมเคยเห็นมาเยอะล่ะครับ จะเอาแต่ลูกค้าๆแต่ไม่รับผิดชอบติดเสร็จก็เสร็จไป แค่มาเตือนนะครับถ้าเค้าทำจบบก็โชคดีไปครับผมว่าราคามันก็อยู่ในเกณฑ์ครับแต่กลัวจะเจอร้านไม่มีประสบการณ์กับ bmw มาก่อนครับทีนี้เหนืาอยเลยขนาดร้านที่เค้ารับติดแต่ bmw ยังมีปัญหาเลยครับ ลองคิดดูดีๆนะครับประสบการณ์มีให้เราเห็นอยู่บ่อยๆครับหาร้านที่เราไว้ใจได้ดีกว่าร้านที่ราคาถูกๆนะครับ ด้วยความหวังดีจริงๆครับผม มิได้มาก้าวก่ายใดๆสุดท้ายก็เงินพี่ๆเองครับ ขอบคุณครับ

ผมทำอู่นี้จบทุกอาการ ที่สำคัญถูก มีเครื่องGT1 วิเคราะห์อาการด้วย มาดูรถแรง รถหรูได้ ที่อู่นี้

Arin2000

• แฟนพันธุ์แท้
Re: หาร้านติดแก๊ส m52 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 19:51:48 »
ผมตัดสินใจอยู่ว่าจะติดไหม 323ตาตกACถังโดนัทไม่เกิน30000

อู่พวกกันแถวบ้าน ชื่อวิเทอร์โบ ฝีมือดีรถแรงวางเครื่องก็ทำจบที่นี่เยอะ

อยู่แปดริ้วครับ

ไปติดมารึยังครับ ราคานี้ มีอีกมั้ย
ด้วยความเคารพครับ บางทีอย่าเห็นแก่ของถูกมากนะครับเราไม่รู้เบื้องหน้าเบื้องหลังที่แท้จริงผมเคยเห็นมาเยอะล่ะครับ จะเอาแต่ลูกค้าๆแต่ไม่รับผิดชอบติดเสร็จก็เสร็จไป แค่มาเตือนนะครับถ้าเค้าทำจบบก็โชคดีไปครับผมว่าราคามันก็อยู่ในเกณฑ์ครับแต่กลัวจะเจอร้านไม่มีประสบการณ์กับ bmw มาก่อนครับทีนี้เหนืาอยเลยขนาดร้านที่เค้ารับติดแต่ bmw ยังมีปัญหาเลยครับ ลองคิดดูดีๆนะครับประสบการณ์มีให้เราเห็นอยู่บ่อยๆครับหาร้านที่เราไว้ใจได้ดีกว่าร้านที่ราคาถูกๆนะครับ ด้วยความหวังดีจริงๆครับผม มิได้มาก้าวก่ายใดๆสุดท้ายก็เงินพี่ๆเองครับ ขอบคุณครับ

ผมทำอู่นี้จบทุกอาการ ที่สำคัญถูก มีเครื่องGT1 วิเคราะห์อาการด้วย มาดูรถแรง รถหรูได้ ที่อู่นี้

ราคาน่าสนใจ ;)

PAE_ZA

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 18:00:44 »
ขอแก้ราคาที่แจ้งนะครับ ตอนนี้เอาเข้าไปติดมาแล้วเป็นของ ac300-6 isa2 ถังโดนัท48ลิตร ราคา37000 :-X

ตอนแรกที่แจ้งราคา30000 เป็นแค่ราคาค่าของของตัวอื่น บวกค่าแรงค่าท่ออีก3000 เป็น33000 >:D

แต่พี่เขาแนะนำให้เพิ่มเงินติดอุปกรณ์ดีๆไปเลย ทีเดียวจบ ;)

ขอโทษที่ตอนแรกไม่ได้ถามให้ดีก่อน :-X

yo-e46

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 15:50:24 »
ขอแก้ราคาที่แจ้งนะครับ ตอนนี้เอาเข้าไปติดมาแล้วเป็นของ ac300-6 isa2 ถังโดนัท48ลิตร ราคา37000 :-X

ตอนแรกที่แจ้งราคา30000 เป็นแค่ราคาค่าของของตัวอื่น บวกค่าแรงค่าท่ออีก3000 เป็น33000 >:D

แต่พี่เขาแนะนำให้เพิ่มเงินติดอุปกรณ์ดีๆไปเลย ทีเดียวจบ ;)

ขอโทษที่ตอนแรกไม่ได้ถามให้ดีก่อน :-X
ผมก็ว่าราคานั้นไม่น่าจะมีตอนแรกคิดว่าเอาราคาของ 4สูบมาลง ยังไงก็ขอบคุรมากๆครับ ราคานี้ไม่ถูกครับปกติครับ ;)

PAE_ZA

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 18:33:04 »
วันนี้ลองวิ่งเล่นแล้วใช้ดีมากๆ ตัดน้ำมันเป็นแก๊สยังไม่รู้เลย รู้แบบนี้เอาไปติดตั้งนานแล้ว  :-[ :-[

ช่างบอกว่าเอาไปวิ่งดูสัก 2 วัน แล้วเอามาจูนใหม่  :-[

yo-e46

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 00:21:46 »
วันนี้ลองวิ่งเล่นแล้วใช้ดีมากๆ ตัดน้ำมันเป็นแก๊สยังไม่รู้เลย รู้แบบนี้เอาไปติดตั้งนานแล้ว  :-[ :-[

ช่างบอกว่าเอาไปวิ่งดูสัก 2 วัน แล้วเอามาจูนใหม่  :-[
2 สัปดาห์แรกเอาไปจูนให้นิ่งเลยครับ แล้วหลังจากนั้นเอาไปทุกๆ 2-3 เดือนครับถ้าให้ดี เอาโปรแกรมมาจูนเองเลยครับ ถ้าติด ac ก้ง่ายแสนง่ายครับ โปรแกรมจูนง่ายมากถ้ายี่ห้ออื่นก็ศึกษาได้ครับ ต้องลองจูนเองแล้วจะดีและสนุกไปกับแก๊สแน่ๆครับผม

asuvit

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 23:32:02 »
รบกวนถามพี่ที่ติด Army ลาดปลาเค้า ติดมาเท่าไหร่ครับ

หน่องเทศบาล

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 14:31:38 »
ผมติดที่ GO GAS เครื่อง N42 ของ AC ac300- isa2 ถังโดนัท52ลิตร ราคา32000 ติดได้ 8 เดือนยังไม่มีปัญหา

porkoong

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 15:54:15 »
ปกติติดแก๊ส แล้วเอากล่องวัดปริมาณแก๊สไปไว้ที่ไหนกันครับ ต้องเจาะอะไรเพิ่มรึปล่าว  ???

jsonn

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 20:47:23 »
ปกติติดแก๊ส แล้วเอากล่องวัดปริมาณแก๊สไปไว้ที่ไหนกันครับ ต้องเจาะอะไรเพิ่มรึปล่าว  ???
หมายถึง ECU แก๊สรึปล่าวครับ รึว่าไฟบอกระดับปริมาณแก๊สในถัง
ถ้า ECU ผมไว้ตรงช่องข้างๆ ECU รถครับมีช่องกว้างๆ
ถ้าตัววัดระดับแก๊ส ไว้ตรงเสาหน้าข้างประตูครับ ไม่ได้เจาะอะไรช่างฝากไว้กับยางขอบประตู

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 22:58:47 »
ECU รถผมเอาไว้ใต้คอนโทรลรถ ตรงใต้พวงมาลัยครับ
ส่วนตัววัดระดับแก๊ส ไว้ตรงเสาหน้าข้างประตู ลอยไว้เฉยๆ
ส่วนตรงช่องว่าง ที่ ECU รถอยู่ เอาไว้วางหม้อต้ม

porkoong

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:10:12 »
หมายถึง ECU แก๊สรึปล่าวครับ รึว่าไฟบอกระดับปริมาณแก๊สในถัง
ถ้า ECU ผมไว้ตรงช่องข้างๆ ECU รถครับมีช่องกว้างๆ
ถ้าตัววัดระดับแก๊ส ไว้ตรงเสาหน้าข้างประตูครับ ไม่ได้เจาะอะไรช่างฝากไว้กับยางขอบประตู

หมายถึงไฟบอกระดับแก๊สอ่ะครับ ผมลองถามช่างที่รู้จัก ติดแก๊ส ac กับถังแคปซูลราคา 35000 ราคาโอไหมครับ