ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อ 141 ปีที่แล้ว วันนี้เป็นวันมรณภาพ สมเด็จพุฒาจารย์โต พรมรังสี  (อ่าน 1022 ครั้ง)

Ouan

• บุคคลในตำนาน
  • คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
วันนี้เป็นวันคล้ายวันมรณภาพ สมเด็จโต ไปทำบุญกันนะครับ ก่อนเที่ยง ที่วัดโบสถ์ สามโคก แล้วเจอกันครับ :-X :-X :-X

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2013, 08:04:31 โดย Ouan »
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
แล้วเลยมาไหว้พระปฐมเจดีด้วยเปล่าวครับ >:D :-X

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
วันนี้เป็นวันคล้ายวันมรณภาพ สมเด็จโต ไปทำบุญกันนะครับ ก่อนเที่ยง ที่วัดโบสถ์ สามโคก แล้วเจอกันครับ :-X :-X :-X

มาบอกไรตอนนี้พี่ จะรวมทันใหมเนีย O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

kok_233:)

• แฟนพันธุ์แท้
ฝากได้มั๊ยเนี๊ยะ....

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
นายทหารชั้นผู้ใหญ่ พระชั้นผู้ใหญ่ รถตำรวจทางหลวง ตรึมเลย ไหว้เสร็จ ให้อาหารปลาไป 1 ถัง รีบกลับครับ  :-X

ไม่ค่อยถูกกับพวกมีสี ไม่อยากไปข้องเกี่ยวด้วย  C:-)
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว