ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องขนาดยางครับ  (อ่าน 2439 ครั้ง)

OLE_Whozaa

• แฟนพันธุ์แท้
สอบถามเรื่องขนาดยางครับ
« เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 22:26:50 »
อยากจะถามว่าควรจะใส่ยางขนาดเท่าไรดี ถึงจะไม่ติด

ล้อหน้า 8x18 et 46
ล้อหลัง 9x18 et 51

แล้วล้อขนาดนี้มันจะใส่ E46 ได้มั้ยครับ

:-X :-X :-X
When I was young I'd listen to the radio Waitin' for my favorite songs When they played I'd sing along It made me smile

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: สอบถามเรื่องขนาดยางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 22:29:47 »
3 series  e46. Pcd 5 x 120    offset  35...42   c/bore 72.5
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 22:31:09 »
ล้อที่ให้ขนาดมา ไม่น่าใส่ได้นะครับ ส่วนเรื่องยางก็ 225-235  /40   :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

OLE_Whozaa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 22:54:08 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ล้อที่ให้ขนาดมา ไม่น่าใส่ได้นะครับ ส่วนเรื่องยางก็ 225-235  /40   :-*

ขอบคุณครับ

:-X :-X
When I was young I'd listen to the radio Waitin' for my favorite songs When they played I'd sing along It made me smile

OLE_Whozaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 22:57:12 »
จะทำยังงัยดีครับ อยากจะใส่แบบนี้

Krisada511

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 22:59:08 »
ในรูปล้อ 19" ใช่ไหมครับ รอคุณ rut มาแนะนำครับ  ;)

OLE_Whozaa

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 23:10:53 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ในรูปล้อ 19" ใช่ไหมครับ รอคุณ rut มาแนะนำครับ  ;)

รูปล้อที่ใส่กับรถเป็น 19"
แต่ที่ผมอยากจะใส่เป็น 18"
Style 114 ของ X3 (E83)
ลายคล้ายกันครับ

O0 O0 O0

OLE_Whozaa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 23:24:46 »
ตอนนี้ที่ผมห่วงคือเรื่องของoffsetของล้อหลังมากกว่าครับ
เพราะกลัวว่าล้อมันจะติดด้านใน
ส่วนล้อหน้าผมคิดว่าใส่ได้สบาย ไม่น่าจะติด

??? ??? ???

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 23:46:26 »
ถ้าติดในก็ยังมีสเปรเซอร์รองได้นะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

OLE_Whozaa

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 00:07:46 »
ถ้าติดในก็ยังมีสเปรเซอร์รองได้นะครับ

ขอบคุณครับ

แต่สเปรเซอร์เนี่ยไม่ค่อยอยากจะใส่สักเท่าไหร่  O0 O0

s3.46

• ขาประจำ
  • KLASS 71
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 00:34:26 »

ขอบคุณครับ

แต่สเปรเซอร์เนี่ยไม่ค่อยอยากจะใส่สักเท่าไหร่  O0 O0

สเปรยเซอร์ ใส่ได้คับ 6 มม ไม่ต้องทำบ่า

JP_DiMarzio

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 05:26:36 »

ขอบคุณครับ

สเปรยเซอร์ ใส่ได้คับ 6 มม ไม่ต้องทำบ่า

ถ้าออฟนี้ 6 มิลไม่พอครับ

JP_DiMarzio

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 05:27:17 »
แล้วทำไมไม่โทรมาถามครับ ถ้าอยากใส่จริวๆ เด๋วแนันำให้ครับพี่  ;)

OLE_Whozaa

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 02:51:04 »
แล้วทำไมไม่โทรมาถามครับ ถ้าอยากใส่จริวๆ เด๋วแนันำให้ครับพี่  ;)

รู้มั้ยทำมัยพี่ไม่ถามโอ๊ค
เพราะพี่กลัวจะหลงคารมโอ๊คงัย
โอ๊คพูดอารัยมาพี่ก็ว่าดีหมดแระ ตัวนี่อ่อน เออออตามหมดเรยยยย ^-^ ^-^ ^-^
แต่พอดีแม็กพี่มันแตกตอนขับจากระยองจะกลับกรุงเทพ
เซ็งมาก โดนตอนสองทุ่ม (แต่เปลี่ยนล้อเองแค่สิบนาทีเอง เด็กปั้มงงกันใหญ่ ว่าทำไมเปลี่ยนเร็วจัง แต่พอดีนัดสาวๆ แถวบางแสนไว้ เลยต้องทำเวลาหน่อย)
แต่ตอนนี้ก็ยังลังเลอยู่ว่าจะเปลี่ยนเป็นแม็ก 18" จะดีรึป่าว
เพราะพี่ขับรถเร็ว กรุงเทพไประยอง ชั่วโมงครึ่งก้อเคย พอดีช่วงนี้ตื่นสายเด๋วไปประชุมไม่ทัน  O0 O0 O0
แต่พี่ว่าจะลองเอาแม็กเค้ามาใส่เทียบดูก่อนโดยที่ไม่มียางนะ
ถ้ามันโอเคก็คงจะโดนอ่ะ  :)) :)) :))

ฝากถึงพี่ในคลับนะครับ จากประสบการณ์ของผมที่โดนมา ถ้าขับจากระยองจะเข้ากรุงเทพให้ระวังทางช่วง
เลยพีระเซอร์กิตที่เป็นเนินลงก่อนถึงแยกที่จะเลี้ยวเข้าบายพาสเข้ามอเตอร์
ถนนมันไม่ดีมาก แต่ผมโชคดีมากกว่าที่ไม่รู้ว่าใครมาลืมก้อนหิน ก้อนใหญ่เท่าแท่งฟุตบาทไว้กลางถนน  :( :( :(
เรยโดนไปแม็กแตก ไปถามรุ่นน้องที่ร้าน automagwheel ว่าซ่อมได้มั้ย
น้องบอกว่าซ่อมได้ แต่ระยะยาวไม่จบครับ เซ้งเรย  :o :o :o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2013, 03:18:33 โดย OLE_Whozaa »

JP_DiMarzio

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 06:01:13 »

รู้มั้ยทำมัยพี่ไม่ถามโอ๊ค
เพราะพี่กลัวจะหลงคารมโอ๊คงัย
โอ๊คพูดอารัยมาพี่ก็ว่าดีหมดแระ ตัวนี่อ่อน เออออตามหมดเรยยยย ^-^ ^-^ ^-^
แต่พอดีแม็กพี่มันแตกตอนขับจากระยองจะกลับกรุงเทพ
เซ็งมาก โดนตอนสองทุ่ม (แต่เปลี่ยนล้อเองแค่สิบนาทีเอง เด็กปั้มงงกันใหญ่ ว่าทำไมเปลี่ยนเร็วจัง แต่พอดีนัดสาวๆ แถวบางแสนไว้ เลยต้องทำเวลาหน่อย)
แต่ตอนนี้ก็ยังลังเลอยู่ว่าจะเปลี่ยนเป็นแม็ก 18" จะดีรึป่าว
เพราะพี่ขับรถเร็ว กรุงเทพไประยอง ชั่วโมงครึ่งก้อเคย พอดีช่วงนี้ตื่นสายเด๋วไปประชุมไม่ทัน  O0 O0 O0
แต่พี่ว่าจะลองเอาแม็กเค้ามาใส่เทียบดูก่อนโดยที่ไม่มียางนะ
ถ้ามันโอเคก็คงจะโดนอ่ะ  :)) :)) :))

ฝากถึงพี่ในคลับนะครับ จากประสบการณ์ของผมที่โดนมา ถ้าขับจากระยองจะเข้ากรุงเทพให้ระวังทางช่วง
เลยพีระเซอร์กิตที่เป็นเนินลงก่อนถึงแยกที่จะเลี้ยวเข้าบายพาสเข้ามอเตอร์
ถนนมันไม่ดีมาก แต่ผมโชคดีมากกว่าที่ไม่รู้ว่าใครมาลืมก้อนหิน ก้อนใหญ่เท่าแท่งฟุตบาทไว้กลางถนน  :( :( :(
เรยโดนไปแม็กแตก ไปถามรุ่นน้องที่ร้าน automagwheel ว่าซ่อมได้มั้ย
น้องบอกว่าซ่อมได้ แต่ระยะยาวไม่จบครับ เซ้งเรย  :o :o :o

ตกลงผมดีใจดีไหมครับ O0

ใส่ได้ครับพี่ล้อสเปคนี้ รองสเปเซอร์หน่อยครับ ไม่สั่นครับ ลุยๆโลดตามใจอยากครับบบ

OLE_Whozaa

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 22:35:55 »
ขอขอบคุณทุกท่านนะคับ ที่ได้เข้ามาช่วยเหลือและแนะนำ :-X :-X :-X
แต่เมื่อคืนหลังจากที่นอนคิดมาแล้ว
จึงตัดสินว่าจะยังคงใส่แม็กขนาด 17" เหมือนเดิมต่อไป
เนื่องจากผมจำเป็นที่จะต้องใช้รถวิ่งไปกลับกรุงเทพระยองบ่อย เกรงว่าจะไม่สะดวก ถ้าเป็นขนาด 18"
และวันนี้ผมได้ไปหวดเอาแม็ก 17" (style 42 racing) แต่ต้องเอาไปบรูณะใหม่เสียก่อน
โชคดีที่ล้อไม่มีคดไม่มีด้ง(หลังจ่ากที่ขึ้นเครื่องเช็ค) :)) :)) :))

แล้วพบกันกับโปรเจ็คใหม่นะครับทุกท่าน :P :P :P

spiritzas

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 22:41:43 »
อยากเห็นล้อเดิมที่ว่าขอบ17ครับ  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 10:03:04 โดย spiritzas »
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 22:44:32 »
จะทำยังงัยดีครับ อยากจะใส่แบบนี้

เอาที่ผมเคยใส่มานะครับ ถ้าเป็นล้อ 18 ใส่ ET 35 จะได้เหมือนใส่รูปเลยครับ ขอบซุ้มล้อกับระนาบของหน้าแม็กจะตรงกันเลย
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

OLE_Whozaa

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 23:14:03 »
อยากเห็นล้อเดินที่ว่าขอบ17ครับ  :-X

ล้อเดิมที่ใส่อยู่ตอนนี้ใช่มั้ยครับ
ผมใส่ AC type 3 ขอบ 17" กว้าง 8.5" et 43
แต่ปัจจุบันจริงๆ เลยมีแค่ 3 วงครับ เพราะมันแตกไปวงหนึ่ง อีกล้อเป็นล้ออะไหล่ครับ O0 O0 O0

สำหรับที่ว่าอย่าเห็นล้อเดิม ผมก็เพิ่งรู้ตัวว่าไม่เคยถ่ายรูปรถตัวเองเลย >:D >:D >:D

เอาเป็นพรุ่งนี้แล้วกันนะครับจะลงรูปให้ดู  :)) :)) :))

spiritzas

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:03:31 »
อยากเห็นล้อเดินที่ว่าขอบ17ครับ  :-X

ล้อเดิมที่ใส่อยู่ตอนนี้ใช่มั้ยครับ
ผมใส่ AC type 3 ขอบ 17" กว้าง 8.5" et 43
แต่ปัจจุบันจริงๆ เลยมีแค่ 3 วงครับ เพราะมันแตกไปวงหนึ่ง อีกล้อเป็นล้ออะไหล่ครับ O0 O0 O0

สำหรับที่ว่าอย่าเห็นล้อเดิม ผมก็เพิ่งรู้ตัวว่าไม่เคยถ่ายรูปรถตัวเองเลย >:D >:D >:D

เอาเป็นพรุ่งนี้แล้วกันนะครับจะลงรูปให้ดู  :)) :)) :))
ขอบคุณครับ..จะรอชม  :P
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน