ผู้เขียน หัวข้อ: ของเหลว สำหรับ e46 323ise  (อ่าน 1981 ครั้ง)

Ouan

• บุคคลในตำนาน
  • คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ของเหลว สำหรับ e46 323ise
« เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 20:39:46 »
ของเหลวที่เปลี่ยนแล้ว คือน้ำมันเฟืองท้ายที่อู่พี่สุเมธ น้ำมันเครื่องที่ บี-ควิก Mobil 1 0W-40 (สีทอง)

น้ำมันเครื่อง มีตัวสำหรับใช้ได้ คือ Mobil 1 (สีทอง) 0W-40 และ Castrol Edge 0w-40 เหมือนกัน ทั้งสองตัวข้างขวดมีคำว่า BMW APPROVE

น้ำมันเกียร์  มีตัวแทนกัน คือ Caltex แบบ 75000 โล

คำถามคือ น้ำยาหล่อเย็น น้ำมันเบรค น้ำมันเพาเวอร์ ใช้ของอะไรดีครับ ตอนนี้ผมกำลังไล่เปลี่ยนที่ละอย่างครับ
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: ของเหลว สำหรับ e46 323ise
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 20:58:55 »
ที่พี่สุเมธ เขาก็เปลี่ยนได้นิครับ เคยเห็นพี่เขาใช้นำ้ยาหม้อนำ้ของ zic super-a จุดเดือดที่ 125 องศานะครับ

ส่วนนำ้มันเบรค กับ นำ้มันเพราเวอร์ จำไม่ได้นะครับ O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 21:16:13 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ส่วนนำ้มันเบรค กับ นำ้มันเพราเวอร์ จำไม่ได้นะครับ O0
ถ้าในทางอุตสาหกรรม พวกน้ำมันหล่อลื่นต่างๆที่ใช้กับเทอร์ไบน์ ความเร็วรอบสูงๆนี่เขายกให้เชลล์กับโททาล ครับ
ดังนั้นน้ำมันสองตัวล่างนี่ ส่วนตัวผมก็ซื้อจากปั๊มเชลล์หน้าปากซอยเลย ขอให้เป็น Dot 4 ขึ้นไปสำหรับเบรค
ส่วนเพาเวอร์ก็น้ำมันเกียร์อัตโนมัตทั่วไปในปั๊มเลย ติดรถไว้เผื่อเติมตอนฉุกเฉิน หรือเป็นของคาร์ลเท็กก็โอเคครับ :-*
เฉาก๊วย

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 00:53:04 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ถ้าในทางอุตสาหกรรม พวกน้ำมันหล่อลื่นต่างๆที่ใช้กับเทอร์ไบน์ ความเร็วรอบสูงๆนี่เขายกให้เชลล์กับโททาล ครับ
ดังนั้นน้ำมันสองตัวล่างนี่ ส่วนตัวผมก็ซื้อจากปั๊มเชลล์หน้าปากซอยเลย ขอให้เป็น Dot 4 ขึ้นไปสำหรับเบรค
ส่วนเพาเวอร์ก็น้ำมันเกียร์อัตโนมัตทั่วไปในปั๊มเลย ติดรถไว้เผื่อเติมตอนฉุกเฉิน หรือเป็นของคาร์ลเท็กก็โอเคครับ :-*
ขอบคุณพี่ป้อมมากครับ ความรู้ใหม่เลยครับจะเก็บไว้ประดับความรู้ครับผม

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 05:43:15 »

คงจะจริงอย่างที่พี่ว่ามาละครับ วันนั้นไปทีี่อู่ทีมแข่งอยู่ทีม เขายกน้ำมันเครื่องเชลล์ลงมาเป็นลังเลยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN