ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดคลอนโทรนเกียร์  (อ่าน 2702 ครั้ง)

ole

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ถอดคลอนโทรนเกียร์
« เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 16:27:13 »
อยากถอดเปลี่ยนสวิสช์ปรับกระจกประตู
ต้องถอดอะไรบ้างครับ
ช่วยชี้แนะด้วยครับ
E46

SOMNUK

• แฟนพันธุ์แท้
  • 323ia M52TU
Re: ถอดคลอนโทรนเกียร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 08:33:07 »
ถอดเพลทเกียร์ก่อน โดยการดึงปุ่มเกียร์ออกก่อน การดึงปุ่มเกียร์ให้เลื่อน
เกียร์มาตำแหน่ง N หรือ D จะดึงปุ่มเกียร์ขึ้นสะดวก โดยมีข้อควรระวังคือ
ระวังต่อยปากตัวเอง จับปุ่มเกียร์ให้มั่น เอียงหน้าหลบ ดึงกระชากขึ้นด้านบน
ต่อไปถอดถุงครอบเกียร์ ให้เลื่อนคันเข้าเกียร์ไปตำแหน่งPจะสะดวก ใช้นิ้ว
มือลอดใต้ขอบถุงครอบ ไปเจอสันขอบของถุงครอบก็ดันเลื่อนถุงครอบ
คันเกียร์ออกมา อย่าดึงถุงครอบโดยตรง หนังจะหลุดจากกรอบได้ ตำแหน่ง
เขี้ยวล็อคของกรอบ มี4จุดคือด้านข้างตามแนวถุงครอบด้านละ2จุด ลอดนิ้ว
ลงไปดันออกไม่ยาก หรือขั้นตอนนี้ถ้าชำนาญก็สามารถดันแป้นเพลทเกียร์
ออกได้เลย โดยไม่ต้องดันถุงครอบคันเกียร์ก่อน ถ้าไม่แน่ใจก็ถอดทีละขั้น
ตอนก็ได้เหมือนกัน
ต่อไปที่ดูที่ด้านในด้านล่างจะเห็นสกรูเกลียวปล่อย2ตัวถอดสกรูออก แล้วก็
สามารถยกครอบด้านล่างขึ้นก่อนแล้วจึงเลื่อนหลบด้านบนออกมา มันจะเป็น
ลักษณะเกี่ยวด้านบนไว้
ต่อไปถอดสวิทช์ ที่ด้านล่างของสวิทช์ แนวด้านหลังจะมีกระเดื่องปลดสวิทช์
เป็นแกนยาวๆดันปลดออกส่วนด้านหน้าของสวิทช์เป็นลักษณะขอเกี่ยว ครับ
คงไม่ยากนะครับ สงสัยขั้นตอนไหน โทรปรึกษา ถามได้นะครับ084-2099744
 :-*

ole

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 11:56:25 »
ขอบคุณมากครับ

ole

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 18:02:16 »
ใส่แล้วครับสวยงาม
มือ2สภาพสวย