ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำปัญหาที่น่าปวดหัว แอร์แบคโชว์ แตร์ไม่ดัง พวงมาลัยหนักค่ะ ^^  (อ่าน 2954 ครั้ง)

pimpee

• สมาชิกสมัครใหม่
รบกวนขอคำปรึกษาพี่ ๆ ค่ะ E46 323i พวงมาลัย 3 ก้าน มีปัญหาน่าปวดหัวอีกแล้ว
1. หน้าจอโชว์แอร์แบค
2. แตรไม่ดัง
3. พวงมาลัยหนัก
จะหาศูนย์ซ่อมที่ไหนดีค่ะ อยู่บางปะอิน อยุธยาค่ะ  O0

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะคร้า ;)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รบกวนขอคำปรึกษาพี่ ๆ ค่ะ E46 323i พวงมาลัย 3 ก้าน มีปัญหาน่าปวดหัวอีกแล้ว
1. หน้าจอโชว์แอร์แบค
2. แตรไม่ดัง
3. พวงมาลัยหนัก
จะหาศูนย์ซ่อมที่ไหนดีค่ะ อยู่บางปะอิน อยุธยาค่ะ  O0

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะคร้า ;)

1.ไฟแอร์แบคถ้าโชว์ตอนมีคนนั่งข้างซ้าย แสดงว่าเซนเซอร์ใต้เบาะคนนั่งเสียครับ

2.แตรไม่ดัง ลองดูว่าแตรเสียหรือว่าฟิวขาด น่าจะเช็คไม่ยากครับ

3.พวงมาลัยหนักแบบไหนครับ เวลาเลี้ยวมีเสียงดัง อืดๆๆๆๆยาวๆหรือเปล่าว ถ้ามีแสดงว่ามันกำลังจะพัง แต่ถ้ายังเลี้ยวปกติแต่หนักกว่ารถรุ่นอื่น อันนั้นเป็นเรื่องปกติครับ

....ขอให้หายไวไวครับ... O:-)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2012, 22:28:48 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

pimpee

แอร์แบคโชว์พร้อมกับแตรไม่ดังค่ะ ไม่ทราบว่ามีปัญหาตอนชารต์แบตหรือเปล่า พอดีแบตเสื่อมเลยยืมที่ชาร์ตของเพื่อนที่ทำงานมาชาร์ตค่ะ
ปัญหาเรื่องฟิวส์ลองเช็คดูแล้วฟิวไม่ขาดค่ะ
ส่วนปัญหาเรื่องพวงมาลัยผิดปกติเป็นอย่างมาก อย่างกับพวงมาลัยรถสิบล้อเลย ตอนนี้รถจอดรอซ่อมค่ะ

มีที่ไหนแนะนำหรือเปล่าค่ะ ::)

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
แนะนำเข้าศูนย์เช็คก่อนครับ ส่วนจะทำอะไร อย่างไร ค่อยว่ากันอีกทีครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

weerawat_s

• ขาประจำ
ผมเป็น 2 ข้อแรก สลิปลิงค์ พวงมาลัยพังครับ  O0
อยากหล่อ ต้องยอมเจ็บ !!!!

KaoGTR

• คนคุ้นเคย
1.airbag ถ้าเกิดมีลูกใดลูกหนึ่งเสีย สามารถ  bypass ให้ไฟไม่โชว์ได้ แต่ควรแก้ที่ลูกแบคก่อนเพราะถ้าเกิดอุบัติเหตุลูกนั้นจะไม่ระเบิด
2.แตรต้องเชคดูครับ
3.หนักแล้วมีเสียงด้วยไหม เบื้องต้นลองเช็คน้ำมันพาวเวอร์ก่อนว่าขาดหรือเปล่า อย่างอื่นค่อยเช็คตามมา

อู่นอกมีหลายที่ครับ ลองดูครับ

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
เรื่องแนะนำอู่ซ่อม BM นี่เป็นอะไรที่พูดยาก....ดีเราไม่ดีเขา
ก็โดนกันมาทั้งนั้น...ส่วนมากจะโดนบวกค่าอะไหล่ที่แพงเกินเหตุ
ส่วนผมเลือกอู่นอกตามที่คนในเว็บเขาไปกันบ่อยๆ มีอะไรจะได้เกรงใจกันมั่ง......
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ryan_E46

แนะนำเข้าศูนย์เช็คก่อนครับ ส่วนจะทำอะไร อย่างไร ค่อยว่ากันอีกทีครับ
เห็นด้วยกับพี่ต้อมครับ เอาเข้าศูนย์ให้เค้าเช็คปัญหา แล้ว list รายการซ่อมมาให้เราครับ
ไม่กี่บาทครับ ประมาณ 1 พัน +- แล้วเราจะเอาไปซ่อมข้างนอกหรือศูนย์ก็แล้วแต่เราครับ
เอาใจช่วยให้ไม่เป็นอะไรมากครับ  :-X

pimpee

ขอบคุณพี่ทุกคนมากเลยนะค่ะ พรุ่งนี้จะลองไปให้ศูนย์เช็คดูก่อน  ;)

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
เข้า 0 อีกเสียงครับ แนะนำยูโรป้าน่ะครับ
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
ได้ผลยังไงมาแจ้งความคืบหน้าด้วยนะครับ