ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูบานอื่นเปิดยากจังครับ..ทําไงดี  (อ่าน 1515 ครั้ง)

PiekPoon

• แฟนพันธุ์แท้
  • Golffy 323ise Grey Color
คือประตูฝั่งบานอื่นๆที่ไม่ใช่ของคนขับมันเปิดยากมากจังคับ มันหนักตอนดึงมือจับประตูอ่ะครับดึงไม่ค่อยออกไม่รู้ว่าจะต้องไปหล่อลื่นมันตรงใหน..ยังไงดี รบกวนสมาชิกด้วยครับ   O0    ปล. สงสารน้องๆที่ร่างบางๆเวลาจะขึ้นเค้าไม่มีแรงเปิด หาว่าผมล๊อคประตูตลอดเลย  O0  

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: ประตูบานอื่นเปิดยากจังครับ..ทําไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 21:14:32 »
ของผมก็หนัก ลูกผมตอนเปิดเค้าตั้งใจดึงอย่างแรง แล้วเปิด
ถ้าเปิดจากด้านในลูกผมเอาตีนถีบออกเลย ทำงี้ทุกวัน แลอะหมด แต่ทำไงได้เด็กมันเปิดไม่ออก

Aroon_320ci

• บุคคลในตำนาน
  • E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
Re: ประตูบานอื่นเปิดยากจังครับ..ทําไงดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 21:27:26 »
หนักเหมือนกัน เด็กล้างรถไม่เคยดึงออกแบบปกติเลย ต้องออกแรงกันหน่อย....
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 01:34:36 »
หนักเป็นปกติครับ  :-* แต่ถ้ารู้สึกว่าบานคนขับเปิดง่ายกว่า ก็คงเป็นที่บานคนขับแหละครับที่เปิดง่ายเกินไป  ;D
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Arin2000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 09:27:50 »
น่าจะมาจากกลอนมันตกครับ คือกลอนตัวผู้ตัวเมียมันงัดกันอยู่ ลองไปปรับตั้งประตูใหม่ที่ร้านดัง (เฮียตี๋) ที่รองเมืองซอย 5 ครับ รับรองหายสนิท เพราะของผมไปทำมาหลายคันแล้ว