ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องติดรถยนต์ เลือกอย่างไรให้ดี และคุ้มค่า  (อ่าน 1660 ครั้ง)

happyties

• สมาชิกสมัครใหม่

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเลือกอย่างไรให้ดีและคุ้มค่า

การขับรถ ทุกวันนี้คงปฏิเสธไม่ได้ว่า ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน มีความสำคัญต่อชีวิตประจำวันอย่างมาก เพราะช่วยบันทึกภาพการขับขี่และเก็บเป็นหลักฐานเมื่อเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันนั่นเองครับ ดังนั้น จึงควรเลือกซื้อกล้องติดรถยนต์ที่มีฟังก์ชั่นการใช้งานครอบคลุมที่สุด วันนี้ Garmin Thailand จะมาแนะนำ วิธีเลือกไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินอย่างไรให้ดีและคุ้มค่าที่สุด มาฝากครับ

1. การบันทึกภาพ  การบันทึกภาพที่คมชัดเป็นสิ่งสำคัญที่ต้องคำนึงถึงเป็นอันดับต้นๆ จึงควรเลือกกล้องติดรถยนต์ที่ได้มาตรฐาน มีความละเอียดสูงระดับ Full HD 1080p รองรับ microSD™ ขนาด 64 GB และสามารถบันทึกวนได้อย่างต่อเนื่อง ที่สำคัญต้องบันทึกภาพได้ดีแม้ในพื้นที่ที่มีแสงน้อยอย่างเวลากลางคืนด้วยนะครับ

2. ความกว้างของมุมมองกล้อง นอกจากความละเอียดในการบันทึกภาพแล้ว มุมมองของกล้องก็เป็นอีกเรื่องที่ควรดูครับ ต้องแน่ใจว่าภาพด้านหน้าตรงจะต้องคมชัดไม่ผิดเพี้ยนครับ เพราะหากมุมมองแคบเกินไป อาจทำให้บันทึกภาพครอบคลุมหน้ารถได้ไม่หมดนั่นเองครับ

3. ระบบแจ้งเตือนเมื่อเข้าใกล้รถคันหน้า อีกหนึ่งฟังก์ชั่นที่น่าสนใจมากก็คือ ระบบ Forward Collision Warning (FCWS) ที่จะช่วยแจ้งเตือนเมื่อรถยนต์เข้าใกล้รถคันหน้ามากเกินไป  เจ้าระบบนี้จะช่วยให้การขับรถของคุณง่ายและปลอดภัยขึ้นมากทีเดียวครับ

4. บันทึกภาพแบบอัตโนมัติ อีกหนึ่งระบบอัจฉริยะที่ช่วยให้คุณเก็บภาพได้ทันการณ์ ก็คือ ระบบ Incident Detection(G-Sensor) โดยเจ้าระบบนี้จะบันทึกภาพในปัจจุบัน ก่อนหน้าและถัดไปในทันทีเมื่อมีเหตุการณ์เกิดขึ้นครับ

5. หน้าจอขนาดใหญ่  ควรเลือกไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินที่มีหน้าจอขนาดใหญ่ เพราะนอกจากจะช่วยให้มองเห็นภาพได้อย่างชัดเจนแล้ว ยังสะดวกต่อการใช้งานอีกด้วยครับ

6. ใช้งานง่าย การใช้งานที่ง่าย และสะดวกเป็นอีกหนึ่งฟังก์ชั่นที่ควรมีในกล้องติดรถยนต์ คงไม่ดีแน่ครับ หากซื้อมาแล้วใช้งานลำบากหรือระบบเล่นยากครับ

รู้วิธีเลือกไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินกันไปแล้ว คงไม่ยากแล้วละครับที่จะกล้องติดรถยนต์ดีๆ สักตัวมาใช้งาน หรืออาจเลือกกล้องติดรถยนต์ที่ดีและคุ้มค่าอย่าง GDRE350 จาก Garmin ที่มาพร้อมฟังก์ชั่นการใช้งานที่ครบครันตามที่ได้แนะนำมานั้น แถมยังมีระบบ GPS ที่สามารถบันทึกข้อมูลตำแหน่งเกิดเหตุ วันและเวลาได้อย่างแม่นยำ ให้คุณมั่นใจในเทคโนโลยีของ GDR E350 ที่ได้สร้างสรรค์มาเพื่อตอบโจทย์ทุกการใช้งานอย่างลงตัวที่สุดครับ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อ่านบทความเกี่ยวกับอุปกรณ์รถยนต์เพิ่มเติม ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ธเนศ

• thaned
  • แฟนพันธุ์แท้
Re: กล้องติดรถยนต์ เลือกอย่างไรให้ดี และคุ้มค่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 00:23:26 »
 ;)  ???  :-\