ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่แนะนำตัวครับ พร้อมคำถามเกี่ยวกับการลงเครื่องใหม่  (อ่าน 1794 ครั้ง)

Nub

• มือใหม่หัดขับ
  • *
สวัสดีครับพี่ๆ

มือใหม่ครับสมัครสมาชิกมานานแล้วไม่ค่อยได้เล่นครับ
มีคำถามเรื่องการไปแจ้งเปลี่นเครื่องที่ขนส่งครับ

ผมได้เอกสารมาดังนี้ครับ
1.ใบนำเข้าเครื่อง
2.ใบซื้อขายเครื่อง(ยังไม่ได้ลงวันที่)

เอกสารที่ต้องใช้มีเท่านี้ใช่หรือเปล่าครับ ถ้าต้องมีเพิ่มเติมรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ?
แล้วไม่ทราบว่าต้องแจ้งขนส่งภายในระยะเวลาเท่าไหร่หลังลงเครื่องใหม่ครับ?

ขอบคุณมากเลยครับ

intania

• บุคคลในตำนาน
  • MT rules
ดูตามนี้ก็ได้ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

แจ้งเมื่อไหร่ก็ได้ครับ ผมรอเกือบปีค่อยไป
ไปตอนต่อทะเบียนก็ได้ครับ   เข้าไปขนส่ง บอกเปลี่ยนเครื่องแล้วก็ต่อทะเบียน จะได้ทำทีเดียวไปเลย