ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่ื่ื่องเครื่อง6สูบน้ำมันเครื่องขาด5ลิตร  (อ่าน 2758 ครั้ง)

unloveable

• คนคุ้นเคย
พอดีวันนี้มาสังเกตุเครื่องมีกลิ่นน้้ำมันแห้งมารองดูกลองน้ำมันเครื่องปิดไม่สนิทน้ำมันรั่วออกมาแต่รถก็วิ่งไปได้น่ะครับ และ รู้ก็เลยจอดเติมปลากดว่า หายไป 5 ลิตร แต่ก่อนเติมที่ยัง่ไม่รู้่าน้ำมันหายก็วิ่งปกติดีทุกอย่างมีบางช่วงที่คลิกดาวแล้วเครื่องสะดุดแค่นั้น เลยอยากถามว่า หลังเติมไปแล้ว จะมีผลเสียอะไรกลับเครื่องหรือเปล่าครับ เพราะหายไปถึง 5 ลิตรแถมยังใช้ความเร็วสูงอีก อยากรุ้ว่าว่าสายไปหรือยังไครับผม แต่ทั้งนี้เครื่องไม่ดับน่ะครับก่อนที่จะเติม

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
ที่ว่าหายไป 5 ลิตร เพราะเราเติมเพิ่มเข้าไป 5 ลิตรแล้วระดับน้ำมันเครื่องขึ้นมาในระดับปกติของเข็มวัดใช่หรือเปล่าครับ แล้วก่อนเติมได้ชักเข็มวัดดูหรือเปล่าครับว่าระดับน้ำมันเครื่องอยู่ระดับไหน
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

unloveable

• คนคุ้นเคย
คือหายเนื่องจากปิดกรองน้ำมันเครื่องมันสนิทครับมันเลยรั่วออกมา5ลิตครับผม

unloveable

• คนคุ้นเคย
เพราะเติมกลับเข้าไป 5ลิตรเลยถึงขีดไม้วัดเลยรู้ว่าขาดไป5ลิตครับผม

ยิ้มบางแสน

งั้นถ้าปิดสนิทแล้วเติมเข้าไปใหม่และมันไม่รั่วออกมาอีก ก็คงไม่มีปัญหาอะไรแล้วล่ะครับ สังเกตุไปอีกสักพักล่ะกันครับผม
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ขอถามข้อนึงครับ ตอนหาย 5 ลิตร หายไปกี่วันครับ หรือว่าแปบเดียว ถ้าแปบเดียวไม่เป็นไร แต่ถ้านานหรือว่าหลายวันอันนี้ต้องเช็คเครื่องใหม่เลยครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

admin

• บุคคลทั่วไป
5 ลิตรนี่แทบจะหมดเครื่องเลยนะครับ รีบซ่อมด่วน

unloveable

• คนคุ้นเคย
หายไม่รู้ครับว่าว่านานหรือเปล่าผมเติมมา2วันแล้วพึ่งมารู้ว่าปิดไม่สนิทครับผม วิ่งไป ประมาณ 300 โล ครับผม จะเป็นไรมั้ยครับผม

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
หายไม่รู้ครับว่าว่านานหรือเปล่าผมเติมมา2วันแล้วพึ่งมารู้ว่าปิดไม่สนิทครับผม วิ่งไป ประมาณ 300 โล ครับผม จะเป็นไรมั้ยครับผม

ผมว่าเช็คดีกว่าครับ เพราะนำ้มันเครื่องมีน้อย แถมวิ้งไปตั้ง300โล อันนี้หน้าเป็นห่วงจริงๆครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

green tea

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M54 330IA
เอ แล้วไฟมันไม่โชว์เหรอครับ

unloveable

• คนคุ้นเคย
แล้วอาการที่จะเกิดขึ้นมันจะเป็นอะไรครับเพราะตอนนีี้หลังเติมมารถก็เร่งขึ้นปกติทุกอย่างเสียงก็เงียบเหมือนเดิมครับผม

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
หายไป 5 ลิตรไม่มีไฟโชว์เลยเหรอครับ. ถ้าไฟยังไม่โชว์  เสียงเครื่องยังไม่ดังผิดปกติคงไม่เป็นไรครับ
เพราะน้ำมันเครื่องที่นำไปใช้หล่อลื่น ตัวปั๊มน้ำมันเครื่องมันจะปั๊มส่งไปตามท่อต่างๆ น้ำมันคงขาดบ้างแต่คงไม่ถึงกับแห้งสนิท เพราะเหลืออีกลิตรนึง. แต่อย่าชล่าใจนะครับ ฟังเสียงเครื่องดูว่ามีอะไรดังผิดปกติมั้ย

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
มันยังมีในระบบอีก 1.5  ลิตร พอหล่อลื่นชั่วระยะเวลาหนึ่ง ไม่แย่ไปกว่า ที่มันหมดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2012, 22:39:12 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • แฟนพันธุ์แท้
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ทำไมไฟเตือนไม่โชว์