ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่สมชาย หรือเพื่อนสมาชิกที่มี คอยล์จุดระเบิด 330i เครื่อง M54  (อ่าน 1587 ครั้ง)

green tea

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M54 330IA
เมื่อคืนหลังจากกลับจากต่างจังหวัดไปรับหางฉลามจากคุณบูม เกือบจะกลับไม่ถึงบ้าน  รถมีอาการหอบเร่งไม่ขึ้น หมดแรง น่าจะเป็นเพราะคอล์จุดระเบิดเสีย แต่ไม่รู้สูบไหน  ก่อนหน้านี้ 2 เดือน เคยเปลี่ยนสูบ 2 ไปแล้ว อาการเดียวกัน ช่วงนี้เป็นวันหยุด หาของไม่ได้เลย  พรุ่งนี้ต้องพาญาติๆไปต่างจังหวัดด้วย O0 O0 

ไม่ทราบพี่สมชาย หรือท่านใดมีเก็บไว้บ้างครับ อยากขอรบกวนด้วยครับ  :-[ :-[
เบอร์ผม 0870900900  ขอบคุณมากครับ

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
เครื่องรุ่นอะไรครับ  ของผมมี  m43 

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เครื่องรุ่นอะไรครับ  ของผมมี  m43 

M54 330 ครับ ผมว่า อาจจะหาของยากนิดนึง ช่วงวันหยุดยาวอย่างนี้

พี่สมชายคงไม่มีแน่ครับตัวนี้ ต้องรอดูเพื่อนๆที่ใช้เครื่องตัวนี้อาจมีใครเก็บไว้ครับ

green tea

ครับ เป็นเครื่อง M54 330i แต่ผมไม่แนใจว่ามันใช้แทนกันได้หรือเปล่า รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ O0 O0

ขอบคุณครับพี่oldman และพี่ Veeravit

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
บางทีขั้วอาจจะหลวมก็เป็นไปได้้ ลองเช็คดูอีกทีนะครับ   ???

green tea

ล่าสุดพี่สมชายโทรมาแนะนำแล้วครับ ขอบคุณพี่สมชายใจดีอีกครั้งครับ
แต่ตอนนี้ผมเพิ่งกลับมาถึงบ้านไม่กล้ารบกวนพี่เค้าครับ  ส่วนลูกรักจอดสงบนิ่งที่โรงรถ O0 O0

green tea

พี่ old man ผมส่งข้อความไปหาพี่น๊ะครับ :-[