ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการทำสีครับ  (อ่าน 5268 ครั้ง)

Golfts

• ขาประจำ
  • Golf 325i
สอบถามเรื่องการทำสีครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 20:53:58 »

อยากทราบว่า พี่ๆ เพื่อนๆ ในคลับ มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างกับการทำสีรถครับ ควรทำดี หรือไม่ทำดี ทำอู่ไหนดี
เพราะว่า รถผมตอนได้มา พบว่าสีรถหน้าหลังไม่เท่ากัน แบ่งครึ่งตรงระหว่างประตูรถเลย เลยอยากได้ความคิดเห็นจากเพื่อนๆในคลับ ว่าคิดเห็นอย่างไรกับการทำสีรถครับ
แล้วถ้าควรทำ มีอู่ไหนไว้ใจได้ทั้งงานประกอบ และงานสีบ้างครับ 

(รถผมสีเพี้ยนจากเฉดบอร์นเงิน เป็นบอร์นเงินเหลือบทองครับ)
 :-X :-X :-X

krissanova

• Golf - Kris - Krissanova
  • แฟนพันธุ์แท้
  • กอล์ฟ
Re: สอบถามเรื่องการทำสีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2017, 21:37:56 »
อู่สีใกล้บ้าน ถ้าเคยเห็นรถรุ่นเรามีจอดทำสีอยู่ จะดีมาก แค่สาดทับให้เป็นสีเดียวไม่ยากครับ
จริงใจ พูดตรง ไม่ชอบทะเลาะ ไม่เข้าใจถามได้ ไม่พอใจบอกได้ ขออธิบายบ้างได้มั้ย แบบสุภาพชน

Golfts

• ขาประจำ
  • Golf 325i
Re: สอบถามเรื่องการทำสีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2017, 07:39:03 »
สาดทับไปสีจะทนไหมครับ แล้วส่วนใหญ่ราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีเคยเอา 36ไปทำกับอู่นึง กลับมารถทรงเสีย แล้วปัญหาไฟตามมาเยอะเลย เลยกังวลว่า เจ้า 46จะเป็นไปด้วย เลยอยากได้รายชื่ออู่ดีๆจากพี่ๆในคลับครับ