ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาจากผู้รู้  (อ่าน 1681 ครั้ง)

ประมวล มงคลแถลง

• คนคุ้นเคย
ขอความกรุณาจากผู้รู้
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 16:00:38 »
 :-\ขอความรู้ครับe46 318i ของผมติดแก็สมาระยะหนึ่ง ปั้มติ๊กเกิดเสีย พอผมเปลี่่ยนใหม่แล้วเวลาใช้แก็ส เกย์น้ำมันจะลงเหมือนกับว่าใช้น้ำมันอยู่ ทั้งๆที่วิ่งแก็สอยู่ผมขอรบกวนผู้รู้ช่วยบอกวิธี resetให้หน่อยครับตอนนี้กังวลมากเพราะไฟน้ำมันโชว์ตลอด  ขอบคุณมากครับ

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ขอความกรุณาจากผู้รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 16:10:48 »
แล้วน้ำมันจริง มันลงด้วยหรือเปล่า ???
ถ้าไม่ลงจริงก็ตัวลูกลอยหรือแถบตัวต้านทานบอกระดับที่ตัวปั๊มอาจจะเพี้ยน >:(
ปั๊มติ๊กใหม่หรือเก่าครับ ถ้าเก่าก็ยำของเดิมเปลี่ยนเฉพาะตัวปั๊มไปใส่ได้ ไม่ยากครับ :-*
เฉาก๊วย

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 16:50:42 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
:-\ขอความรู้ครับe46 318i ของผมติดแก็สมาระยะหนึ่ง ปั้มติ๊กเกิดเสีย พอผมเปลี่่ยนใหม่แล้วเวลาใช้แก็ส เกย์น้ำมันจะลงเหมือนกับว่าใช้น้ำมันอยู่ ทั้งๆที่วิ่งแก็สอยู่ผมขอรบกวนผู้รู้ช่วยบอกวิธี resetให้หน่อยครับตอนนี้กังวลมากเพราะไฟน้ำมันโชว์ตลอด  ขอบคุณมากครับ

ตัวระบบที่ตัดหัวฉีดนำ้มัน มันไม่ทำงานหรือเปล่าวครับ ทีนี้จะประยัดได้ไงละครับ เพราะกินทั้งนำ้มันกับแก๊สไปพร้อมๆกันเลย :-\

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yo-e46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 17:01:00 »
ต้องามว่าตอนติดแก๊สได้เดินระบบตัดปั้มติ๊คไหมคับ? ถ้าไม่ได้ทำระบบตัดปั้มติ๊คตอนติดแก๊สก็ปกติคับที่น้ำมันจะลดลงตามไปด้วยคับ รอมาขยายความนิดนึงคับจะได้ช่วยวิเคราะห์ถูกต้อง

asune46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 17:19:15 »
ถ้าลดไม่เยอะก็น่าจะปกตินะครับ อย่างตอนเช้าก็ต้องใช้จนกว่า
หม้อต้มจะร้อน เวลาสตาทก็ใช้น้ำมัน

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 17:23:45 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าลดไม่เยอะก็น่าจะปกตินะครับ อย่างตอนเช้าก็ต้องใช้จนกว่า
หม้อต้มจะร้อน เวลาสตาทก็ใช้น้ำมัน
ใช่ครับตามนั้น ต้องดูว่านำ้มันจริงลงด้วยหรือเปล่า
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

ประมวล มงคลแถลง

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 18:31:06 »
ขอบคูณทุกท่านครับ รถผมตัดปั้มติ๊กครับ ปั้มที่เปลี่ยนใหม่เป็นปั้มเก่าครับ ปริมาณน้ำมันในถังไม่ลดครับลงแต่เกย์ ลเกย์ลงเหมื่อนวิ่งด้วยน้ำมันเลยครับ หรืออาจจะลงเร็กว่าด้วยครับ อาการคล้ายรถรุ่นใหม่ๆที่คำนวณการใช้น้ำมันจากกล่อง ecu เลยครับ :(

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 18:53:31 »
หรือดูที่ตัวเลข บนหน้าปัดที่คำนวณระยะทางว่ามันลดตามเข็มหรือไม่ก็ได้ครับ
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

Aroon_320ci

• บุคคลในตำนาน
  • E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 19:17:08 »
น่าจะกลับไปร้านที่ติดตั้งแก็ส เพื่อหาสาเหตุที่แท้จริงดีกว่าครับ ว่าติดตั้งหรือตัดดัดแปลงอะไรไปมั่ง

X-talize

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 21:33:43 »
ขอบคูณทุกท่านครับ รถผมตัดปั้มติ๊กครับ ปั้มที่เปลี่ยนใหม่เป็นปั้มเก่าครับ ปริมาณน้ำมันในถังไม่ลดครับลงแต่เกย์ ลเกย์ลงเหมื่อนวิ่งด้วยน้ำมันเลยครับ หรืออาจจะลงเร็กว่าด้วยครับ อาการคล้ายรถรุ่นใหม่ๆที่คำนวณการใช้น้ำมันจากกล่อง ecu เลยครับ :(
เอาชุดปั๊มติ๊กตัวเก่ามาถอดตัวปั๊มออก แล้วสลับเอาปั๊มของตัวที่ซื้อมาเปลี่ยนใส่ก็น่าจะหายแล้วครับ เซ็นเซอร์ใหม่น่าจะเพี้ยน :D
เฉาก๊วย