ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกหลังซ้ายติด กับ ท่อน้ำรั่วใส่เท้า  (อ่าน 893 ครั้ง)

sompol bumrongjaroen

• คนคุ้นเคย
    รถผมกระจกติดกดเลื่อนขึ้นไม่ได้ ถ้าวิ่งไปที่อู่แล้วฝนตกจะเป็นไรมั้ยครับ ตอนบ่ายนี้ฝนตกหรือเปล่า แล้วท่อน้ำแอร์ มันหกใส่เท้าครับมีวิธีแก้ยังไง

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: กระจกหลังซ้ายติด กับ ท่อน้ำรั่วใส่เท้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 10:29:40 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
    รถผมกระจกติดกดเลื่อนขึ้นไม่ได้ ถ้าวิ่งไปที่อู่แล้วฝนตกจะเป็นไรมั้ยครับ ตอนบ่ายนี้ฝนตกหรือเปล่า แล้วท่อน้ำแอร์ มันหกใส่เท้าครับมีวิธีแก้ยังไง
กระจกตกรางแล้วละครับ......เบื้องต้น เอามือ ประกบกัน แล้ว ดึงกระจกขึ้นให้สุดเอาเทป แปะไว้แล้วไปซ่อมซะครับ ถ้าดึงแล้วติด กดมอเตอร์ ลงให้สลิงฟรีก่อน แล้วเอามือประกบดึงกระจกขึ้นครับ   ราคารางกระจกมือสอง รางละพัน ค่าแรง 500 ถ้าทำเองได้ ก็ไม่เสียค่าแรง แต่ถ้าซ่อมแบบถาวร(เชื่อมเหล็ก) ประมาณนั้น 1500 ครับ   :-[
เก่า แต่ไม่แก่นะ