ผู้เขียน หัวข้อ: ***สอบถามราคา อะไหล่เกี่ยวกับระบบ เบรค ทั้งหมดหน่อยครับ***  (อ่าน 1230 ครั้ง)

Kittiisr

• ขาประจำ
เนื่องจากตอนนี้รถผม 318i m43

เบรคมีเสียง ครืด คราด แล้วครับ ลองจับที่จานดูแล้ว เนื้อจาน บางลงเกินขอบไปเยอะ แล้วครับทั้งหน้าและหลัง

เลยอยากจัดการระบบเบรค ทั้งหมดครับ

ตอนนี้ผมมีผ้าเบรคหน้า ของ lucas เก่าเก็บซื้อจาก autobac ตอนเค้าเอามาโละ เก็บไว้

และพอดีเห็น กระทู้จานเบรค brembo เลยอยากทราบว่า ถ้าต้องการซื้ออะไหล่ตามรายการดังต่อไปนี้ ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่

ครับ และ หาซื้อได้ที่ไหน อะไหล่ดังนี้ครับ

จานเบรค หน้า-หลัง brembo หรือ ญี่ห้ออื่นๆ spec เดิมนะครับ

ผ้าเบรคหลัง รบกวนช่วยแนะนำญี่ห้อให้ด้วยครับ

ผ้าเบรคหน้าที่ซื้อมาเก็บ ยังสามารถใช้ได้มั้ยครับ มีผลเสียอะไร รึป่าว

ขอบคุณมากครับ :-X :-X :-X

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
brembo หาซื้อที่วัดโสมได้ครับ

ผ้าเบรค เกรดเดิมลองดูของ textar ครับ ของห้างก็เห็นว่าเป็นยี่ห้อนี้นะครับ แต่จะเป็นรุ่นเดียวกับที่ขายที่วัดโสมหรือเปล่าอันนี้ไม่ทราบครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Kittiisr

• ขาประจำ
ราคาBrembo หนาหลัง คู่ละประมาณเท่าไหร่ครับ ???

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เห็นว่าคู่ละ 2 พันกว่าครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Kittiisr

• ขาประจำ
ขอบคุณครับ :-X

jae

• บุคคลทั่วไป
ผ้าเบรคหน้าที่ซื้อมา เอามาใช้ได้ครับ เก็บอีก 20 ปี ไม่โดนน้ำ ไม่ชื้น ก็ยังเอามาใช้ได้ครับ