ผู้เขียน หัวข้อ: ถามซื้อรถมา แล้ววางเครื่อลใหม่ พวกค่าวางแพงไหมครับ ควรไหม หรือหารถดีๆเลยดีกว่า  (อ่าน 2720 ครั้ง)

superchao44

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
คือไปเห็นรถประกาศขาย 18x,xxx แต่แจ้งว่าเครื่องมีน้ำมันซึม

เลยอยากขอคำแนะนำ  ถ้าจับมาวางเครื่องใหม่จะคุ้มไหมครับ

หรือไปจับรถเครื่ิองดี 2-3แสนไปเลยดีกว่า

มือใหม่ครับ กำลังอยากได้รถรุ่นนี้ไว้ใช้

e36kub

• คนคุ้นเคย
เป็นผมถ้าได้ราคานี้ แล้วพอมีอู่ที่รู้จักแล้วเชื่อใจได้ ผมซื้อมาทำดีกว่าครับ

หาหัวตัด 330 ของครบๆ ค่าของน่าจะประมาณ 130,000

ค่าแรงสลับของ ใส่รถบ้านเรา ตีไปประมาณ 40,000

ค่าทำสี 40,000

เบ็ดเสร็จจบประมาณ 390,000 ได้ 330 เครื่องวิ่งน้อยๆ มาใช้

แต่ภายในญี่ปุ่นอาจจะได้เป็นอะคันทาร่าซึ่งผมชอบเบาะหนังมากกว่า

แต่ถ้าไม่มีอู่ที่รู้จัก ไม่ค่อยรู้จักแหล่งอะไหล่ ไม่ค่อยรู้จักช่าง ไม่แนะนำครับเสี่ยงมาก ทำไม่จบ บานปลายแน่นอน

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ส่วนตัวแนะนำหารถแท้ใช้ครับ ใช้งานได้เก็บได้

หากจะคิดเอามาวางเครื่อง อันนั้นก็อีกเรื่องเพราะคงเผื่อใจเรื่องต่างๆไว้บ้างแล้ว

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

precha

• แฟนพันธุ์แท้
ผมวาง m54 จากอู่ดัง ถนนราชพฤกษ์ เยื้องโรงเบียร์
ไม่จบครับ แถมฟันอีกต่างหาก

อะไหล่บางชิ้นบอกเปลี่ยน คิดเงิน
มาพบทีหลังยังเดิมอยู่เลย หลายชิ้นครับ
ด้วยความเชื่อใจ. จึงโดน

วันนี้ บางปัญหา
ยังแก้ไม่ได้ครับ

superchao44

• **
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

คงทนรอหารถดีๆ ต่อไปก่อน

เพราะไม่มีอู่ที่รู้จักเลยครับ

เรื่องดูสภาพรถก็ยังไม่เป็น

คงกัดฟันหารถดีๆเลยดักว่า

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
เอาใจช่วยนะครับ ยิ่งถ้าได้ 330 แล้วเก็บรายละเอียดครบๆ เก็บได้ยันลูกหลานเลยละครับ อย่างไงรถออกห้าง 3,500,000 บาท มันต้องมีดีละครับไม่งั้นเขาไม่กล้าตั้งราคาขนาดนั้นหรอกครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
เห็น  330 ที่คุณกุ้งขายที่ขายอะไหล่BMW แจ้งขาย ดูน่าสนใจดีนะครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

rati

• **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2016, 20:57:58 โดย rati »

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ถ้าได้รถตัวถังดี โครงรถดี เครื่องเน่าๆ ราคาถูก เอามาลงเครื่องเองก็คุ้มครับ

เรื่องวางเครื่องลองโทรคุยกับอู่นครปฐมสิครับ

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
ถ้าเอามาขับสนุกไม่คิดอะไรมากก็วางเครื่อง..JZ..ช่วงล่างตัวรถE46รับได้อยู่แล้วแตถ้าไม่จี้ตูด.ไม่ประมาทใครเบรกเดิมก็ไหวจบประมาณ100,000ATหาร้านดีๆหน่อย :-[
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด